• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Vento 1.8At ติด LPG ใชน้ำมันเครื่องอะไรดีคับ  (อ่าน 1057 ครั้ง)

tomy

• บุคคลทั่วไป
    รบกวนถามครับ Vento 1.8At ติด LPG ใชน้ำมันเครื่องอะไรดีคับ พอดีน้ำมันเครื่องขาด จะไปซื้อมาเติม หรือถ้าไม่เติมรอถ่ายทีเดียว พอจะวิ่งไปได้ก่อนไมคับ สัก 400 โล เพราพรุ่งนี้ต้องไปต่างจังหวัด

ขอบคุณล้วงหน้าครับ

senee

• Newbie
    • *
    Re: Vento 1.8At ติด LPG ใชน้ำมันเครื่องอะไรดีคับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 05:36:18 pm »
    เติมครับอย่าปล่อยให้ขาดเติมสักเกือบขีดmaxน้ำมันธรรมดาสำหรับเครื่องเบนซินเดี๋ยวจะถ่ายอยู่แล้วนิครับ

ชัย

• Full Member
    Re: Vento 1.8At ติด LPG ใชน้ำมันเครื่องอะไรดีคับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 20, 2012, 07:42:04 pm »
    ต่ำกว่าขีดต่ำสุดน่าจะต้องเติมครับ ยิ่งจะไปทางไกลควรอย่างยิ่งครับ  แต่ถ้าใช้นมค.มาเกือบถึงระยะเปลี่ยนถ่ายแล้วผมว่าเปลี่ยนถ่ายทิ้งเลยครับ ทำพรุ่งนี้ก่อนเดินทางยังได้ครับ