• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอรบกวนเรื่องเช็ครถเต่าก่อนจะซื้อ...ขอบคุณค่ะ  (อ่าน 876 ครั้ง)

สวัสดีค่ะ มีเรื่องรบกวนจะถามค่ะ พอดีจะซื้อรถเต่าแต่ไม่

• บุคคลทั่วไป
    สวัสดีค่ะ มีเรื่องรบกวนจะถามค่ะ พอดีจะซื้อรถเต่าแต่ไม่รุ้ถึงกับการดูสภาพรถ และเช็ครถ เลยอยากขอคำแนะนำจากเพื่อนๆและพี่ๆค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ...นิค
    [ 17 พ.ค. 2544 , 19:14:51 น

หนุ่ม67

คุณต้องดูก่อนว่ารถที่คุณซื้อนั้นสภาพเดิมๆหรือเปล่าปีไหนอุปกรณE่วนประกอบของแท้หรือไม่เพราะถ้าเป็นรถไม่ใช่ของเดิมหากเราเบื่อจะขายต่อไม่ค่อยได้ราคาครับ ส่วนใหญ่ต้องดูตัวถังต้องไม่ผุ ทดลองเคาะรอบๆคันดูว่าสีบางหรือไมEแต่ทางที่ดีคุณควรหาผู้ที่ดูรถเป็นไปดูด้วยอีกคนก็จะดีครับ
    18 พ.ค. 2544 , 07:27:36 น

otto63 (อีกแล้ว)

ทำแบบที่คุณหนุ่ม67 บอกแหล่ะครับ ยังงัยดูเรื่องเลขเครื่อง เลขตัวถึงให้เรียบร้อยด้วยนะครับ เพราะเดีEวจะมีปัญหา
    18 พ.ค. 2544 , 12:25:26 น

เต่าจอไข

ถ้าไม่มีคนไปดูให้ลองชวนคุณไก่ช่างประจำชมรมไปช่วยดูให้ซิครับ คนนี้เค้าใจบุญครับโดยเฉพาะสาวๆอิ ..อิ..อิ....
    ***ล้อเล่นนะครับคุณไกE(^_^) ....หนุ่มหล่อล่ำบึกก็ไปช่วยดูให้เหมือนกัน !?!

18 พ.ค. 2544 , 17:44:51 น

น้องใหมE.นิค

ขอบคุณพี่ๆและเพื่อนนะคะที่ให้คำแนะนำมา
    ถ้าจะให้คุณไก่ไปว่วยดูให้จะเป็นการรบกวนไปหรือเปล่าคะ

18 พ.ค. 2544 , 18:16:57 น

อยู่เฉยEยังโดนอ่ะ ..  ^_^

18 พ.ค. 2544 , 21:46:13 น