• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้จัก transporter ช่วยแนะนำด้วย  (อ่าน 384 ครั้ง)

boom 01 8241858 -

• บุคคลทั่วไป
    อยากไดE VW  transporter  แต่ไม่มีความรูEเลย ช่วยแนะนำข้อดี  ข้อเสีย ให้หน่อยครับ
    [ 16 พ.ค. 2544 , 17:33:55 น

เต่าจอไข

• บุคคลทั่วไป
    RE: อยากรู้จัก transporter ช่วยแนะนำด้วย
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ไม่ทราบว่าอยากได้transporter รุ่นไหนครับ
    ถ้ารุ่นแรกEไฟหน้ากลม)ยังเป็นเครื่องคารEิวอยู่ราคาอะไหล่ยังพอรับได้ครับ แต่พอเป็นรุ่นไฟเหลี่ยมเครื่องหัวฉีดอะไหล่เครื่องแพงมากครับตามร้านอะไหล่ไม่ค่อยสต็อคของไว้ด้วย ราคาขายต่อเลยตกไปเยอะ นั่งนิ่มดีครับรถตู้ญี่ปุ่นเทียบไม่ได้เลยรวมไปถึงการทรงตัวด้วย รุ่นtopของ transporter น่าจะเป็นรุ่น4x4 ถ้าจะซื้อคงต้องเช็คสภาพเครื่องให้ดีครับ เคยมีคนเอาเครื่องvw2000รถตูE
    air cool ลงเพราะสู้ราคาอะไหล่ไม่ไหวและอะไหล่มือสองไม่ค่อยมีเข้ามาด้วย

18 พ.ค. 2544 , 22:07:09 น