• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ตู้หน้าวีเกียร์ 4 ดีดกลับเข้าไม่ได้ต้องจับไว้ตลอด ทำไงดีครับ  (อ่าน 761 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    ผมใช้ตู้หน้าวีอยู่ครับ  เมื่อเช้านี้ขับอยู่ดีๆเกียร์ 4 ดีดกลับเข้าไม่ได้เลย ทีนี้ต้องจับไว้ตลอดทั้งวันเลยครับ  ไม่ทราบว่าใครเคยเป็นบ้างครับ  ต้องซ่อมยังไงบ้าง ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไรครับ  ที่ไหนรับซ่อมบ้างครับ
    [ 9 พ.ค. 2544 , 19:24:18 น

beetle69

ผมเคยเป็น เกียร์หนึ่งดีดกลับ ออกตัวได้นิดหนึ่งก็ดีดมาเกียร์ว่าง ต้องเปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่ หกพันกว่าบาท ทำที่ shop american
    9 พ.ค. 2544 , 19:51:49 น

otto63 (อีกแล้ว)

เปลี่ยนใหม่ก็ราคาประมาณนั้นครับ แต่ถ้าซ่อมก็ประมาณครึ่งนึง ถ้าจะซ่อมผมมีอู่ที่เก่งเรื่องเกียร์รถโฟล์คเลยนะครับ
    10 พ.ค. 2544 , 10:28:16 น

หมีน้อย

รหัสที่เสื้อเกียร์ของเต่าผมขึ้นต้นด้วย AB ได้ ยินมาว่าเป็นเกียร์ของรุ่น 1300 จริงรึเปล่าครับ
    และถ้าเราไม่อยากเปลี่ยนเกียร์ยกลูกเพราะเกียร์เดิมสภาพยังดีอยู่ แต่อยากลดรอบเครื่องยนต์เวลาเดินทางไกล เราเปลี่ยนเฉพาะเฟืองเกีนร์ 4 ให้เท่ากับเกียร์ 831 ได้ มั๊ยครับ และค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ

10 พ.ค. 2544 , 15:54:43 น

คันธสิทธิ

เฟืองเกียร์สี่ชำรุดไปแล้วครับ งานนี้มีสอง
    ทางคือผ่าเกียร์ เปลี่ยนเฟืองที่ชำชุด กับเปลี่ยนใหม่ ทั้งชุดไปเลย ถ้าเลือกแบบแรก
    ถูกกว่าแต่ต้องหาที่ฝีมือดีหน่อย ของผมเคย
    เป็น เปลี่ยนเกียร์ใหม่ไปทั้งชุด กลัวซ่อมไปแล้วมีปัญหาจุกจิก

11 พ.ค. 2544 , 09:39:34 น