• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เครื่องยนต์เดินสะดุดทั้งแก๊สและน้ำมันเลยครับ  (อ่าน 1795 ครั้ง)

boy@t4

• บุคคลทั่วไป
    รบกวนหน่อยครับท่านเครืองยนต์เดินเหมือนไม่เต็มสูบเดินแบบสะดุดครับต้องเช็คจากไหนก่อนครับ ขอบพระคุณมากครับ

boy@t4

:) :)เปลี่ยนสายหัวเทียน1ชุดหายแล้วครับท่าน

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    กำลังจะมาช่วยบอกเลยว่าลองเช็คลมยางก่อน หาเจอซะแล้ว 555 ล้อเล่นนะครับ

boy@t4

:D :Dดีครับพี่ไม่เครียดดีคร้าบบบบบบบผมมมมมม

ko

เปลี่ยนหัวเทียนแล้วหน้าจะเปลี่ยนเทียนด้วยก็ดีนะถ้าเข้าอู่เค้าก็เปลี่ยนแบบเราๆเช่นกันถ้าไม่หายก็หาต่อไปขอให้หายไวๆครับ

hs0xbm

• Jr. Member
    • **
    ของผมเดินสะดุดเฉพาะแก๊ส นี่เป็นเพราะอะไรครับ

boy@t4

:)ต้องดูว่าน้ำมันไม่สะดุดเลยหรือสะดุดน้อยมากๆจนแทบไม่รู้แต่ถ้าเป็นแก๊สมันจะออกอาการมากกว่าครับ ของผมทีแรกเลยน้ำมันสะดุดน้อย แก๊สสะดุดมากกว่าเปลี่ยนหัวเทียนไม่หาย พอวัดค่าสายหัวเทียนแทบจะไม่เพี้ยนเลยแต่เปลี่ยนสายแล้วหายครับ บอกเล่าอาการของผมครับ ;) ;)