• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เรื่อง โฟล์ก เก๋ง ท้ายลาดครับ  (อ่าน 174 ครั้ง)

นอนใจ

• บุคคลทั่วไป
    มันคือรุ่นอะไรจริงๆคับ กี่ปีแล้ว แล้วราคาเท่าไห่
    [ 6 ก.พ. 2547 , 13:59:12 น

เอามาฝาก

RE: อยากรู้เรื่อง โฟล์ก เก๋ง ท้ายลาดครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »

เต่าบ้าบอล

RE: อยากรู้เรื่อง โฟล์ก เก๋ง ท้ายลาดครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เก๋ง ท้ายลาด จริงๆแล้วก็คือรุ่น fastback ครับ แต่ถ้าจะเรียกเก๋งอาจจะเข้าใจกันเป็นรุ่น notch back ได้

ทั้งสองแบบนี้จัดเป็น โฟล์ค ในตระกูล ไทพ์ ทรี หรือ ไทพ์ 3

ความพิเศษก็คือ รูปทรงสวยงามกึ่งสปอร์ต เอกลักษณ์คือ 2 ประตู, เครื่องคาร์บิวคู่ และ เดี่ยวในบางปี

คนเล่นรุ่นนี้ ถ้าเล่นก่อนปี 70 จะได้ความคลาสสิกมากกว่าไม่ว่าจะเป็นไฟหน้า + ท้ายแบบเต้านมเล็ก ไหนจะกันชนรั้วในสไตล์ของ ไทพ์ 3 อีก

แต่หลังปี 70 มา แม้หน้าตาอาจจะไม่คลาสสิกเท่า แต่ก็ได้ความสะดวกสบายตรงการเติมน้ำมัน ที่ไม่ต้องคอยเปิดฝากระโปรงเติมทุกครั้งครับ

เพื่อนๆที่ใช้ไทพ์ 3 เข้ามาช่วยๆตอบกันนะครับ

9 ก.พ. 2547 , 15:01:46 น