• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เต่าดังอ๊อดๆแอ๊ดๆ แก้ไม่หาย ใครรู้วิธีช่วยหน่อยครับ -/"\-  (อ่าน 420 ครั้ง)

• บุคคลทั่วไป
    ผมเปลี่ยนยางรองตรงใต้ถังน้ำมันกับคานหน้าแล้วมันเงียบไปวันนึง แล้วตอนนี้กลับมาดังอีกแล้ว กลุ้มใจจัง ขับแล้วดังตลอดเวลาเลยอ่ะครับ
    [ 20 มิ.ย. 2544 , 21:15:47 น

หนุ่ม(หัวแตงโม)

หมีน้อยมันดังตลอดหรือว่าดังตอนตกหลุมครับผมเคยเป็นนะแล้วเวลาจอดแล้วลองโยกรถดูว่าดังหรือเปล่า ของผมเอาน้ำมันหยอดตรงข้อต่อโชคกันสบัดพวงมาลัยเสียงเงียบไปครับ
    21 มิ.ย. 2544 , 09:44:18 น

otto63

ยังไม่หายอีกเหรอหมี ผมเดานะ อย่างที่บอกอ่ะ แหนบพลิกหรือเปล่า?
    21 มิ.ย. 2544 , 11:22:15 น

keng

อย่าลืมลองเช็คยางบริเวณหัวโช็คด้วยนะครับ  ผมเคยเป็นเหมือนกัน  บางทียางอาจเสื่อมได้ ผมเปลี่ยนแล้วไม่กี่บาทหรอกครับ  เสียงหายเลย  ถ้าจะให้ดีก็ลองให้เพื่อนโยกรถดูแล้วเรามุดเข้าไปฟังหาต้นตอที่มาของเสียงเลยครับ  ผมเคยใช้วิธีหาสายยางรดน้ำต้นไม้ทั้วไปนี่แหละหาขนาดความยางกำลังดีมาใช้แทนหูฟังของหมอเอาปลายอีกด้านจี้หาตำแหน่งไปเรื่อยๆ  ได้ผลครับ   แต่วิธีนี้ผมใช้ตอนหาที่มาของเสียงประหลาดที่เครื่องยนต์เวลาติดเครื่องนะครับ
    21 มิ.ย. 2544 , 12:14:30 น

หมีน้อย

มันดังตลอดเวลาเลยอ่ะครับ จอดแล้วลองโยกรถดู ก็ดังอีก วันนี้ลองรื้อถังน้ำมันขึ้นมาดู แล้วมองลงไปตรงรอยต่อของตัวถังกับพื้นรถ ระยะห่างของด้านซ้ายห่างกว่าด้านขวาเยอะและยังมองเห็นยางรองบอดี้รองอยู่   ส่วนด้านขวาเหล็กเกือบจะติดกัน เหมือนไม่มียางรองเลย ผมคิดว่ามันดังมาจากตรงนั้นแหงๆ มีทางแก้ยังไงมั่งครับ
    21 มิ.ย. 2544 , 22:24:45 น