• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: Transporterความร้อนขึ้น  (อ่าน 710 ครั้ง)

หน่องTransporter -

• บุคคลทั่วไป
    Transporterความร้อนขึ้น
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ทรานสปอตเตอร์ความร้อนขึ้นทั้งที่เพิ่งยกเครื่องและเปลี่ยนอะไหล่รวมทั้งปั๊มน้ำและวาล์วน้ำก็เปลี่ยน  หม้อน้ำก็ถอดออกมาล้างและตรวจสอบรอยรั่วก็ไม่พบ  พัดลมหม้อน้ำก็ทำงานปกติครับ  ขณะนี้จึงงงมาว่าทำไมความร้อนยังขึ้นสูงอีกทั้งที่ขับไม่เกิน 2 กิโลเมตรก็เริ่มให้เห็นแล้ว  มีคนเค้าแนะนำให้ใช้น้ำยาเติมหม้อน้ำของโฟล์คโดยเฉพาะจริงหรือไม่ครับ  มีใครเคยพบปัญหาแบบผมบ้างครับ ลืมบอกไปว่าเป็นรุ่นเบนซินหัวฉีดระบายความร้อนด้วยน้ำเครื่องอยู่ท้าย  หากจะฝากเบอร์ให้ผมโทรกลับหรือจะกรุณโทรแนะนำผมเพื่อเป็นวิทยาทานจะเป็นพระคุณครับ โทร 912-7012  , (01)828-5111  ขอขอบคุณมา ณที่นี้ครับ         หน่อง Transporter
    [ 20 พ.ค. 2544 , 08:23:02 น