• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆหน่อยครับVW2.3V5 ไฟEPS กับไฟลื่นไถลโชว์เครื่องสวิงรุนแรง  (อ่าน 1257 ครั้ง)

Piphat

• บุคคลทั่วไป
    สอบถามพี่ๆหน่อยครับ VW 2.3 V5 ไฟEPS กับไฟลื่นไถลโชว์เวลาโชว์เครื่องจะสวิงรุนแรง ขึ้นลงๆครับ
    แล้วเวลาจอดไปที่ N แล้วมา D จะเกียร์จะกระตุก กึกรุนแรง หรือเวลาขับไปแล้วจังหวะเปลี่ยนเกี่ยร์ เหมือนรถชนกับอะไรบ้างอย่างด้านล่าง เวลาเปลี่ยนเกี่ยร์ครับ เสียงจะกระแทกดังมาก "ปัง!!" เป็นทุกครั้งที่ไฟ2 อันนี้โชว์ครับ
    สังเกตว่าไฟจะโชว์ตอนอากาศชื้นครับ แล้วก็เป็นๆหายๆ เขาเช็คตรวจจับก็ไม่เจอใครพอช่วยได้บ้างครับ

ขอบคุณครับ

naiboom

• Newbie
    • *
    เกียร์เดี้ยงแล้วครับ