• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: งานเลี้ยงเลิก กลัวเวปเหา  (อ่าน 3604 ครั้ง)

mr.boone

• บุคคลทั่วไป
    Re: งานเลี้ยงเลิก กลัวเวปเหา
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: กันยายน 17, 2013, 04:14:44 pm »
               เข้าไปตอบแล้วครับคุณหะมู  อ่านละเอียดดีจัง ผมเข้าไปอ่านตั้งแต่วันแรกๆ ไม่เห็นเจ้าของกระทู้บอกว่าเป็นรถรุ่นใหน อยู่จังหวัดอะไร ก็เลยไม่ได้ตอบ แต่ไม่รอดสายตาคุณหะมูเยี่ยมจริงๆ  แต่งตั้งเป็นผู้ดูแลเว็ปอีกซักคนดีไม๊ ขอปรบมือให้ครับ

โกเล็ก

• Full Member
    « ตอบกลับ #16 เมื่อ: กันยายน 18, 2013, 10:57:16 am »
               เข้าไปตอบแล้วครับคุณหะมู  อ่านละเอียดดีจัง ผมเข้าไปอ่านตั้งแต่วันแรกๆ ไม่เห็นเจ้าของกระทู้บอกว่าเป็นรถรุ่นใหน อยู่จังหวัดอะไร ก็เลยไม่ได้ตอบ แต่ไม่รอดสายตาคุณหะมูเยี่ยมจริงๆ  แต่งตั้งเป็นผู้ดูแลเว็ปอีกซักคนดีไม๊ ขอปรบมือให้ครับ
    [/quot 
      ;D ;D เป็นงานประจำของคนรุ่นหนุ่มครับ คุณ mr.boon สำหรับ คุณ หะมู กูรูประจำเวปนี้จะหาอะไรเกี่ยวกับรถโฟคส์ต้องบอกพี่ท่านโกรับรองไม่นานได้คำตอบ ปรบมืออีกคน ;D

mr.boone

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: กันยายน 19, 2013, 12:08:52 pm »
             ครับโกเล็ก..คุณหะมูขยันเข้าเว็ปมากเลย อ่านทุกกระทู้อันใหนตอบได้ก็ตอบ ที่ตอบไม่ได้ก็ยังแนะนำพรรคพวกให้ไปช่วยตอบ มีจิตสาธารณจริงๆ นับถือครับ โกเล็กก็ขยันเข้ามาสร้างสีสรรค์ให้เว็ป vwthai คึกคักและคลายเครียด ผมตามอ่านอยู่ครับ ผมรู้จักตั้งแต่โกเล็กประมูลรถบี4โน่น แสดงถึงความมีน้ำใจกว้างขวางของโกเล็กที่เต็มใจช่วยพวกเราชาวโฟล์คด้วยกัน ก็ชื่นชมครับส่วนผมก็แค่ สว. ว่างงาน มีความรู้ด้านช่างรถรุ่นเก่าอยู่บ้างเล็กๆน้อย ถ้าพอตอบได้ก็เข้ามาตอบ เอาแน่เอานอนไม่ค่อยได้ ส่วนใหญ่จะซ้อม karaoke ซะมากกว่าครับ

โกเล็ก

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 05:41:06 am »
     ;D ขอบคุณครับ โกก็โม้ไปตามที่เจอมากับตัวเอง(ทั้งๆที่บางทีก็เบื่อรถเก่าโฟสคแต่ไม่รู้ทำไมตัดใจไปเล่นรถอื่นไม่ลง) โกก็เป็น สว เหมือนกัน ;D ว่างงานก็มีน้องๆเพื่อนๆในนีแหละได้ตอบ ได้อ่าน ได้คุย ได้เพื่อนได้ความรู้วันไหนคอมฯที่บ้านเสียโกลงทุนไปเปิดที่ร้านเกมส์เลยแหละ ส่วนเจ้า B4 สีแดงที่ว่าผ.บ.ใช้ขับไปทำงานทุกวันไปกลับวันละไม่เกิน 10 ก.ม. ตั้งแต่ได้มาเปลี่ยน ยางแท่นเครื่อง แท่นเกียร์ ปั้มติกใหม่(เสียเพราะผ.บไปเติมแก็สโซฮอล 95) เออ พูดถึงเรื่องเติมน้ำมันแก็สโซฮอล 95 ทำให้ปั้มติกเสีย อาการที่จะเกิดสัก1 อาทิตย์หลังเติมรถจะวิ่งไม่ออก จอดติดไฟแดงเครื่องดับแต่เป็นแรกๆสตาร์ดทีเดียวติดตอนหลังจะเป็นบ่อยสตาร์ดยากขึ้นสุดท้ายดับคายูเทินรถติดกันเติม ผ.บ. โทรตามโกรีบไปแล้วก็ช่วยกันเข็นเข้าข้างทาง พรรคพวกที่รู้จักลงกระจกรถถามรถเป็นอะไรโกเล็กโกบอกว่าเติมน้ำมันผิด(เอาโทษน้ำมันไว้ก่อน)ลากไปบ้านเช๊คแล้วน้ำมันไม่ขึ้นหัวฉีดถอดปั้มติ๊กออกมาต่อสายตรงลองดู มอเตอร์ทำงานหยุดๆ ต้องเคาะถึงจะหมุนสักพักก็หยุดแข๊งแป๊ะ)สั่งใหม่มาเปลี่ยนเติมน้ำมัน 95 เบนซีลใช้มาตลอด เช้าวันนี้โม้เสียยาวเพราะโกไม่ได้ไปปั่นจักรยานกระบี่ฝนตกตั้งแต่หัวมืดเลย  ;D

mr.boone

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: กันยายน 20, 2013, 10:34:23 am »
             ตอนนี้ขอนแก่นฝนกำลังตกเหมือนกัน ผมไปส่งแม่บ้านที่ทำงานเพิ่งกลับมา โกเล็กดีกว่าผมที่แม่บ้านขับรถเอง ส่วนผมต้องเป็นสารถีให้เธอไปตลอดชีวิต   คิดนะว่าตอนตูแก่ขับไม่ไหวใครจะพาตูไปส่งโรงหมอละหว่า คงต้องพึ่งคุณป...แน่เลย  บี4ใช้แก๊สโซฮอล์91หรือ95ก็ได้ครับ ผมเคยใช้บี 4 อยู่ 2 ปี แต่ถ้าใช้โซฮอล์ 91แล้วมีเสียงน็อคก็ให้ช่างตั้งไฟให้ใหม่(ใช้คอมตั้ง) ส่วนปั๊มติ๊คที่เสียน่าจะเพราะหมดอายุมากกว่า ไม่ใช่เพราะใช้น้ำมันผิดหรอกครับ ถ้ามันจะเสียก็เพราะแก๊สโซฮอล์ทั้ง 91และ 95 (เดิมใช้เบนซีลธรรมดา) คันของผมที่เคยใช้แก๊สโซฮอล์ก็ไม่ได้เปลี่ยนโอริงและท่อยางแต่อย่างใด 2 ปีที่ใช้ก็ไม่มีปัญหาครับ... เมื่อวานเอาแผนที่มากางดูเผื่อจะไปเที่ยวแถวภาคใต้จังหวัดที่ยังไม่เคยผ่านเช่น ระนองและกระบี่ จังหวัดที่อยากไปอีกก็พังงาและภูเก็ต แต่ดูระยะทางแล้วใจแป้วเลย..มันไกลมากกกก..ตอนนี้ก็คิดไปก่อนนะโก ..ตัวไปไม่ไหวเอาแต่ใจไปก่อนละกัน....โชคดีครับ

โกเล็ก

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: กันยายน 22, 2013, 05:15:17 am »
        ;D    ตื่นเช้ามาดันหน่อยเดี๋ยวค่อยไปปั่นให้แข็ง  ;D