• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากได้ Catalytic Converter มือสองจากเจ้าของครับ [ กระทู้นี้ อาจสวนกระแส ]  (อ่าน 407 ครั้ง)

วีระ

• บุคคลทั่วไป
    Caravelle VR6  1997 ของผม  มีอาการ CAT หมดสภาพตามอายุการใช้งาน ( 10 ปี  250,000 กม.กว่า )  จึงอยากขอซื้อจากท่านที่ไม่ต้องการใช้แล้ว  หรือตัด CAT ออกไปแล้วแต่ยังไม่ได้ขาย  เอามาขายผมเลยครับ ( เครื่อง 2,800 นะครับ )  จะขายเท่าไรก็บอกมา

ผมจะเอามาติดรถผม

เอาอันเดียวครับ  อยากได้ของแท้เยอรมันด้วยครับ  ถ้าได้อันที่อายุไม่มากก็ยิ่งดีครับ ( เช่น 5 ปี )

วิธีที่ต่อท่อตรง หรือติดหม้อพักแทน ก็พอทราบแล้วครับ  แต่จะยังไม่เลือกวิธีนั้นครับ

[ 27 ส.ค. 2550 , 19:36:18 น

Max

อยากได้เป็นแบบ high flow cat อ่ะครับ ไม่รู้จะหาได้ที่ไหนบ้าง ช่วยแนะนำด้วยครับ
    27 ส.ค. 2550 , 20:07:16 น

โชติ

ถ้าหาไม่ได้ อาจต้องลองเทียบหม้อกับรุ่นอื่นดูครับ ของเบ๊นซ์หรือบีเอ็มอาจเป็นตัวเลือกที่ดีเพราะหาง่าย และเป็นของเยอรมันแน่นอน

ร้านท่อไอเสียร้านใหญ่ๆอาจช่วยได้ครับ เพราะเค้าเห็นแคทมาหลายรุ่น น่าจะช่วยเทียบได้ว่าของเราจะใช้รุ่นไหน

ของผมเพิ่งเปลี่ยนแคทให้รถเบ๊นซ์ที่บ้านไป  ของแท้มือสองไม่ถึงหมื่นครับ

27 ส.ค. 2550 , 22:34:57 น

DEE

อาจจะก็ได้ผมจะหาให้ครับติดต่อที่ 086-7790230
    27 ส.ค. 2550 , 22:44:29 น

คนเคยขาย

เคยเห็นมีคนรับซื้อของเก่าขายได้ตั้ง 2 พันกว่าๆ
    28 ส.ค. 2550 , 10:51:16 น

วีระ

เดี๋ยววันหยุดนี้  จะลองเอาหม้อไปเทียบหม้อตามที่คุณโชติแนะนำ

แต่ก็ยังรอของตรงสเป็คอยู่นะครับ  ใครมีและจะขายก็บอกมาด้วยครับ

ส่วนคุณ DEE ผมโทรไปแล้ว  ยังหาให้ผมไม่ได้ครับ  ก็รอๆอยู่ทุกทิศทาง

29 ส.ค. 2550 , 02:11:10 น