• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เสียงกุกกักในประตู  (อ่าน 1130 ครั้ง)

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    เสียงกุกกักในประตู
    « เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 12:27:54 am »
    เสียงกุกกักในประตูเวลาขับผ่านทางขรุขระ ผมเคยอ่านเจอตอนเว็บเดิมถึงวิธีแก้ไข แต่ตอนนี้หาไม่เจอ ขอรบกวนเพื่อนๆ พี่ๆ แนะนำด้วยครับ ว่าจะทำเองได้มากน้อยแค่ไหน ขอวิธีขั้นตอนหน่อยน่ะครับ ขอบคุณครับ

dorn

• Hero Member
    Re: เสียงกุกกักในประตู
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 04:26:39 am »
    ที่เจอมา
    1. เหล็กขายึดกระจกมีน็อตสองตัว
    2. เหล็กเส้นตัวขวางสำหรับเปิดประตู     
    3. แกนเฟือง(จุดหมุน)หลวม เฟืองล้มหรือรูด                       
    4. ตั้งระยะเฟืองมอเตอร์กับเฟืองรางกระจกใหม่

ซึ่งต้องเปิดแผงประตูดู และดูที่ละจุด