• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วยครับน้ำแอร์นองเต็มห้องโดยสารแล้ว  (อ่าน 1255 ครั้ง)

เตชทัช

• บุคคลทั่วไป
    ขับ passat highline 1.8 ปี 2002 ตอนนี้มีปัญหาน้ำแอร์นองเต็มตรงที่วางเท้าฝั่งผู้โดยสารตอนหน้า ไม่แน่ใจว่าท่อน้ำทิ้งแอร์ตันรึเปล่า แล้วถ้าตัน ทำยังไงได้บ้างครับ สามารถแก้ไขเองได้รึเปล่า รบกวนช่วยด้วยครับ ขอบคุณครับ

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    ไปให้ร้านแอร์ ใช้ลวดหรือเอาลมเป่าท่อระบายก็น่าจะหายครับ แต่ต้นเหตุจริงน่าจะมาจากตู้เริ่มจะตันแล้ว คงต้องล้างตู้แอร์บ้าง แต่ตอนนี้ปัญหาน่าจะไม่ใช่ตู้แอร์แล้วละครับ ลองเช็คดีดีครับ ไม่แน่ใจว่าตรงพิ้นคนนั่งข้างจะมีกล่องควบคุมระบบเซ็นทรัลล็อคหรือป่าวระวังช็อตด้วยครับ

Sam

• บุคคลทั่วไป
    ฮีทเตอร์รั่วรึเปล่าครับ น้ำหม้อน้ำหายไปบ้างรึเปล่า