• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: passat b5 2.3v5ต้องเติมน้ำในหม้อพักประมาณ1.5ลิตรทุก900กม.  (อ่าน 1823 ครั้ง)

ต้นตาล

• Newbie
    • *
    รบกวนพี่ๆช่วยตอบให้หน่อยครับ หารอยรั่วก็ไม่เจอ เปลี่ยนฝาหม้อพักน้ำแล้วก็ยังไม่หาย

วีระ

• Full Member
    ผมเคยมีอาการคล้ายกันนี้ เฝ้าหาอยู่ 9 เดือน เปลี่ยนช่าง 3 อู่ / หาไม่เจอ

สุดท้าย เปิดเครื่อง เจอเรื่องฝาสูบโก่ง เจียรฝาสูบ / ผลคือ อาการน้ำพร่องหายไปเองครับ

ทำทำ

• บุคคลทั่วไป
    เคยเป็นคับ รั่วตรงท่อข้างในเครื่องเลยคับ รื้อยากมากใช้เวลานานนิดนึง ลองให้ช่างดูคับ แต่ของผมตอนนี้หม้อน้ำซึม แต่นิดเดียวเลยยังไม่เปลี่ยน

Golfjae

ซื้อน้ำยาเติมหม้อน้ำประเภทที่มีสี ยิ่งสะท้อนแสงยิ่งดี จะเขียวหรือชมพูก็ได้ครับไม่ต้องแพง ยี่ห้อไม่เกี่ยงเพราะใช้เติมเพื่อหาจุดรั่ว เติมแล้วก็คอยสังเกตุดูถ้ารั่วต้องเห็น ถ้าเราไม่เห็นเพราะบางจุดมองยากก็เข้าอู่ให้ช่างยกรถดูครับ

Wesick

• Newbie
    • *
    พึงพบกะตัวเอง....
    Passat B5 อายุ ๑๓ ขวบ...
    ตาน้ำหลังเครื่องรั่วนิดๆ ครับ...

bank69

ผมรถเวนโต้ ก็เป็นปัญหาครับ สัปดาห์ละลิตร ตั้งใจหาเองตั้งนานประมาณ เกือบสองเดือน ดูในสิ่งที่ดูได้ เช่น บริเวณจุดท่อน้ำ แผงระบายความร้อน แต่สิ่งที่ไม่ได้ดูคือ ตาน้ำหลังเครื่อง ฯ ( ดูยากหน่อยถ้าไม่ยกรถ หรือ มุดรถเข้าไป ) เพิ่งไปซ่อมมาครับ