• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: อู่vwที่สุราษฎร์มีไหมครับ  (อ่าน 1123 ครั้ง)

เดชา passat tdi

• บุคคลทั่วไป
    อู่vwที่สุราษฎร์มีไหมครับ
    « เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2012, 11:45:12 am »
    ผมจะเดินทางไปสุราษฎร์ กันเหนียวนะครับ

jui

Re: อู่vwที่สุราษฎร์มีไหมครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 10:34:56 am »
    อยากรู้เหมือนกันนะ
    สุราษฎร์   นครศรีฯ นี่หายากจังอู่ vw

ภูเก็ต หาดใหญ่พอมีกว่า

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 12:43:04 pm »
    อยากจะช่วยเหมือนกัน แต่ว่าผมก็ไม่มีข้อมูลช่างซ่อมโฟล์กทางใต้มากเท่าไร เท่าที่ทราบไกลจากกรุงเทพฯ ก็อู่เทคนิคกลการที่ราชบุรีของคุณเณรนี่แหละครับ แล้วก็ข้ามไปภูเก็ต แล้วก้อที่สงขลา หาดใหญ่เลย  ผมขออนุญาตออกความเห็นว่า ถ้าจะไปก็ไปเลยครับ เตรียมรถให้สมบูรณ์ที่สุด (แวะให้ช่างเณรดูซะก่อนก็ได้) เตรียมอะไหล่ที่มันชอบเสียบ่อยๆ เช่นคอล์ย ตัวคุมรอบเดินเบา รีเลย์พัดลม สายพานต่างๆ ฯลฯ (อ้อ ลืมไปไม่ทราบของเครื่องดีเซล อะไหล่เหมียนกันหรือเปล่า) แล้วก็ไปเลยครับ อย่ากังวลเลย เมืองไทยก็ไม่่ใช่บ้านป่าเมืองเถื่อนแล้ว แล้วโฟล์กของพวกเรามันจะเปราะขนาดนั้นเชียวหรือ เอาละถ้ามันแย่ โชคร้ายจอดกลางทาง ผมคิดว่าอู่ทั่วไปก็น่าจะพอทำได้ ว่าแต่ดูไอ้ที่มันเข้าท่าหน่อย แหะ แหะ เบอร์โทรของข่างที่ดูแลรถเราก็มี ยังไงก็โทรถามไถ่กันได้อยู่แล้วครับ ถ้าเสียหายมากเราก็คงไม่ทิ้งไว้ให้ยกเครื่องหรอก จริงไหมครับ ยังไงก็จ้างเค้าลากกลับมาดีกว่า  ก่อนเดินทางไกลก้อมีคำแนะนำให้ตรวจเช็คสภาพรถซะก่อนแล้ว ถ้ามัววิตกแล้วจะขับสนุกอย่างไรล่ะครับ

หมูแฮม

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2012, 07:15:51 pm »
    ตามที่คุณหะหมูบอกไว้ครับ เตรียมรถให้พร้อมก่อนเดินทาง เบอร์โทรอู่ที่ใช้ประจำ เบอร์รถยก เตรียมให้พร้อมดีที่สุด
    ผมอยู่สุราษฏร์ฯ รถมีปัญหายังต้องเอารถเข้ากรุงเทพฯ ทั้งๆที่สุราษฎร์ก็มีอู่ซ่อมโฟล์ดอยู่แท้ๆ อู่มีแค่ 1-2 อู่
    เซ็งอู่ครับ เหมื่อนกับต้องไปขอความช่วยเหลื่อ ทั้งๆที่มันเป็นงานบริการของเค้า เงินก็ได้จากเรา ยังกับว่าบีบให้เราหมดทางต้องไปหาเค้าแล้วโก่งราคาค่าซ่อมหรื่อเปล่า? แต่ถึงยังไงก็ยอมครับ ถึงต้องขับไปซ่อมถึงกรุงเทพฯ เมื่อใจรักโฟล์ดแล้ว.

b4

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2012, 08:37:02 am »
    ที่นครศรีฯ
    ผมหาจาก net ที่เดียวกันไหมครับ
    ชื่อสถานประกอบการ : อู่เฟือตสยาม

ช่างสุวัฒน์
    มือถือ 085-8844716
    ข้อมูลที่อยู่
    อำเภอ :   เมืองนครศรีธรรมราช
    จังหวัด :   นครศรีธรรมราช
    รหัสไปรษณีย์ :   80000
    โทรศัพท์ :   075-342737