• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: golf 3 ปี 95 ลงเครื่อง b4 ได้ไหม พอดีไหม แล้วหลังจากลงการดูแลจะง่ายเหมือนเดิมไหม  (อ่าน 214 ครั้ง)

golf 95

• บุคคลทั่วไป
    แล้ว จะแรงขึ้นไหม  (อืดน้อยลงไหม)

อยาก ลง VR6 แต่กลัวซ่อมยากเพราะ อยู่ ตจว

[ 12 ส.ค. 2550 , 18:14:49 น

ผ่านมาเจอ

2E ครับอยู่ในกอล์ฟเลยเครื่อง 2000 แรงขึ้นคับ
    VR6 น่าจะสนิตกับปั้มไกล้บ้านนะครับ
    รอผู้รู้มากกว่าผมมาตอบนะคับ

12 ส.ค. 2550 , 21:40:59 น

2E เป็นเครื่อง 2000 บล็อคเก่าที่อยู่ใน MkIII ปีแรกๆ ครับ ปีหลังๆ มาเครื่อง 2000 เป็นบล็อค ADY ครับ ถ้าคิดจะวางควรจะหา ADY ครับเพราะเครื่องปีใหม่กว่า เกียร์ถ่ายทอดกำลังได้ดีกว่า แต่ถ้าเป็นผมอยู่ต่างจังหวัด อยากแรง และมีเวลา ผมจะวาง Vr6 ครับ เพราะถ้าวางจบ มันก็ไม่ได้จุกจิกอะไรกว่าเดิมเลย ที่จริงผมว่าจุกจิกน้อยกว่าเดิมด้วยซ้ำ และยิ่งอยู่ต่างจังหวัดมีทางโล่งๆ มาก ต้องเดินทางไกลๆ ยิ่งเหมาะกับ Vr6 มากครับ เพราะถ้าขับไกลเจ้า Vr6 กินน้ำมันแทบไม่ต่างจากเครื่องเดิมเลย แต่วางตอนแรกควรหามาทั้งหัว แล้วก็อย่าขี้เหนียว เห็นอะไรควรเปลี่ยน ก็ต้องเปลี่ยน ทำให้จบเลย แค่นี้ก็ใช้งานที่ ตจว. ได้สบายใจแล้วครับ
    12 ส.ค. 2550 , 22:07:28 น

golf 95 gl no airbagg

2000 ADY เท่าไหร่ครับ  หาซื้อที่ไหนได้
    vr6 แพงกว่าเยอะไหมครับ

พอดี 1.8 เดิม ขึ้นเขาลำบาก ลากยาวเลย อืดออกตัวไปนิดครับ
    เลยกะวิ่ง ครบ 2 แสนกว่าๆ จะลงเครื่องใหม่ครับ

อ่อ ว่าควรเปลี่ยนอะไร ออยคูลเลอร์ใช้มา 4 ปี เปลี่ยนก่อนแตกเลยดีไหม

12 ส.ค. 2550 , 22:24:48 น

classical

เครื่อง B4 ก็ลงได้สบายครับ ผมใช้อยู่

อัตราเร่งดีขึ้นนิดหน่อย ไม่มากมายจนเห็นชัดนัก

แต่ประหยัดน้ำมันมากกว่าหน่อย เพราะอะไรก็ไม่รู้

สงสัยมันมีแรงลากบอดี้หนักๆได้ดีขึ้น

การดูแล บำรุงรักษา เหมือนกันครับ ไม่แตกต่าง

12 ส.ค. 2550 , 23:10:44 น