• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: จากกระทู้ b4 ดับกลางอากาศ ขอวิธีตั้งคันเกียร์  (อ่าน 1667 ครั้ง)

สน คลองสี่

• Full Member
    จากที่เคยถามเรื่องดับกลางอากาศครับ ตอนนี้คาดว่าจะมาจากตำแหน่งเกียร์ไม่ถูกที่ หรือเคลื่อน รบกวนขอวิธีตั้งใหม่ครับ จากที่ลองโยกดู พอถึงตำแหน่งแล้ว แต่ระบบไฟยังไม่ล็ก คล้ายๆว่ายังไม่ถึงตำแหน่ง เช่น จาก d มาว่าง โยกมาถึงตำแหน่งล็อกทางกลแล้ว  แต่ปรากฏว่ารถยังใส่เกียร์อยู่  ต้องโยกไปถึงถอย แล้วโยกกลับคืนที่ Nีกครั้งถึงรถจะหยุด  หรือจะ N ไป R ต้องโยกไปถึง P แล้วโยกกลับรถจึงจะถอยได้  ขอบคุณครับ  :)
    สน คลองสี่

ปอปลาvento94

• Jr. Member
    • **
    ปัญหา นี้ จิ๊บๆ มากครับ แต่ สร้างความลำคราญ น่าดู การแก้ไขนั้นก็ด็ยากเอาควร เดี๋ยวจะส่งเมล์ไปบอกวิธีแก้ให้นะครับ
    หากบอกตรงนี้ เดี๋ยวมีคนเอาวิธีแก้ไขนี้ ไปหาเงินแบบแพงๆครับ เพื่อนผมเคยเจอปัญหาเหมือนกัน แค่ น๊อตสองสามตัว โดนไปหลายหมื่น เบื่อจริงๆ ไอ้พวกช่างไม่มี จัน ยา บัน   ส่วนช่างที่ดีก็มีเยอะครับ คง ต้องแยกวิเคราะห์เอาเอง ครับ

รับ

อย่าลืม :)ทิ้งเมล์ หรือเบอร์โทรไว้นะครับ ;)

สน คลองสี่

s6688692@hotmail.com  ขอบคุณครับ :)
    สน คลองสี่

VW CLUB

• บุคคลทั่วไป
    http://gruvenparts.com/website/diys/Gruvenparts_Shift_Tutorial.pdf

ถ้าเอาไปซ่อมเอง ก็ยินดีด้วยครับ

แต่ถ้าเอาไปซ่อมให้ผู้อื่น ก็กรุณาอย่าคิดเงินจนแพงเกินไปนะครับ

แค่คำขอบคุณ ก็มีค่ามากมาย

Tersakk B4

• Newbie
    • *
    ของผม B4 ก็มีอาการคล้ายๆกันรบกวนของวิธีแก้ด้วยนะครับ พี่ปอปลา
    Tauyai_t@hotmail.com ขอบคุณมากครับพี่

สน คลองสี่

ขอบคุณครับ เดี๋ยวลองตั้งดู  :)
    สน คลองสี่