• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยครับ ทำไมb5 skyline ราคาตกจัง  (อ่าน 1349 ครั้ง)

สงสัย

• บุคคลทั่วไป
    สงสัยครับ ทำไมb5 skyline ราคาตกจัง
    « เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 11:39:04 pm »
     :)รบกวนสอบถามหน่อยครับ
    ผมสงสัยb5 highline ทำไมราคาลดลงมาเย้ายวนใจจังครับ :)
    รถก็สวย ดูภูมิฐานดี ปี2001 ราคา ประมาณแสนห้า

ไม่ทราบว่า มีข้อเสียอะไร บ้างครับ เช่น อะไหล่หายาก แพง หรือเปล่าครับ
    เท่าที่ผมทราบก็มี พลาสติก กรอบ

ขอบคุณครับ ;)

สงสัย

Re: สงสัยครับ ทำไมb5 skyline ราคาตกจัง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2014, 11:41:23 pm »
    ขออภัย หัวกระทู้เขียนชื่อรุ่นผิด :'(
    B5 highline ครับ :)

ชัย

• Full Member
    Re: สงสัยครับ ทำไมb5 skyline ราคาตกจัง
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 10:57:48 am »
    รถยุโรปตกโหดทั้งนั้นครับ ยิ่งที่ไม่ใช่ยอดฮิตยิ่งไปใหญ่ครับ  VW,Audi คนเล่นกันน้อย ความยุ่งยากในการหาอู่ หาอะไหล่ ทำให้ราคาร่วงมากครับ ถ้ามีงบพอจะซ่อมบำรุงและมีอู่ที่รู้ทางกันก็น่าเล่นครับ อย่าเล่นที่ราคารถถูกนะครับ มันมีค่าซ่อมแฝงเร้นครับ อย่าง B5 รถสวย ดี กว้าง นั่งนิ่ม ราคา แสนห้า ควรมีงบซ่อมอีกเท่าราคารถครับถึงจะเล่นแล้วไม่อึดอัดซึ่งขึ้นกับสภาพรถที่ได้มาด้วยครับ แต่ส่วนใหญ่อายุรถมักจะเริ่มมีปัญหาที่ระบบเกียร์ ระบบไฟฟ้า ช่วงล่าง

อะไหล่หายากมั้ย  ผมว่าอู่ VW ในกทม หาได้หมดครับ ถ้าอยู่ตจว อันนี้ยุ่งหน่อย แต่เว็บไซท์ช่วยได้มากครับ

พลาสติคกรอบเป็นแค่ปัญหาความสวยงามครับ ไม่ได้มีผลในการใช้งาน แต่ซ่อมกลับมาได้ครับ  เครื่อง เกียร์ ระบบไฟฟ้า ต้องดูให้ดีก่อนครับ  ที่สำคัญอย่าไปจับรถที่ผ่านการชนหนักหรือน้ำท่วมมาครับ

สงสัย

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มกราคม 10, 2014, 04:11:01 pm »
    ขอบคุณ คุณชัย ที่ช่วยไขข้อสงสัยครับ ;D