• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: จัดอันดับ 1.ช่างที่เจ๋งที่สุด2.ช่างที่ห่วยที่สุด vwthai แนะนำช่าง ไม่บังคับ  (อ่าน 10147 ครั้ง)

ิbkk

• บุคคลทั่วไป
    แนะนำช่างเพื่อประโยชน์สูงสุดของผู้บริโภคและผู้ให้บริการที่ดีที่สุดและห่วยที่สุด
    เพื่อภาพลักษณ์ที่ดีของรถVolkswagen

ช่างเหอะ

• Full Member
    ไม่มีหรอก...
    ไม่มีช่างที่เก่งที่สุดในทุกเรื่องของรถ
    ไม่มีช่างที่ดีที่สุดสำหรับทุกเจ้าของรถ

ช่างบางคนเก่งบางเรื่อง แต่บางอย่างก็ไม่ได้เรื่อง
    ช่างบางคนดีสำหรับบางคน แต่อาจจะไม่ดีสำหรับบางคน
    ช่างกับเจ้าของรถ มันเป็นเรื่องของบุพเพฯ
    เหมือนพี่มากคู่กับแม่นาค ผีคู่กับโลง สัปเหร่อคู่เมร
    บางทีก็คล้ายเทพบุตรคู่กับนังมาร ซาตานคู่กับเทพธิดา ฯลฯ
    ไม่ใช่มีแต่เทพ...อย่างเดียว  ;D

ทนายรูปหล่อ

เห็นด้วยกับพี่ช่างเหอะครับ

ช่างคู่บุญเราอาจจะไม่ใช่ช่างคู่บุญของคนอื่น

ปู่ตู้

ดำ b.4

• Jr. Member
    • **
     ;D  ไม่มีหรอกครับที่เจ๋งสุด  หรือห่วยสุด  แม้แต่ช่างคนเดียวกันบางวันก็ทำได้ดี บางวันก็ทำได้ไม่ดี  เราต้องพิสูจน์ด้วยตัวเราเองถึงจะรู้ :-\

ปอปลาvento94

• **
    ของผม ช่างไม่ค่อยได้รู้จักอู่ไม่ค่อยได้เข้า เท่าไหล่

เพราะเสียตรงไหน ก็ซ่อมเอง ซ่อมได้ ก็ซ่อม

ซ่อมไม่ได้ ก็กองไว้ ตอนนี้บริเวณบ้าน กองเต็มไปหมด :)

Vento โจ้

ช่างที่เจ๋งที่สุดคือ......ลงมือทำมากกว่าพูด
    ช่างที่ห่วยที่สุดคือ......เอาแต่พูด...ไม่ยอมลงมือทำสักที.....เย็นแล้วกรูจะรีบกลับบ้าน!!!...............แซวขำๆคร๊าบ!.....555!!!

R-GolfIII

• **
    ช่างที่เจ๋งที่สุด ก็คือเจ้าของรถ (ถ้าสามารถ)

bkk

มีนะช่างที่เก่งเรื่องvwอยู่ฝั่งธน ซ่อมเปลี่ยนตรงจุดทุกอาการแนะนำตรงจุดเด๊ะ ไม่เคยกลับไปแก้และสงสัย จึงอยากบอกมีครับ
    ส่วนที่แย่ที่สุด ยังไม่มีสำหรับตัวผม แต่อู่รถjapanมีแค่เปลี่ยนปะเก็นเสร็จเครื่องสั่นจะดับให้ได้แก้4รอบไม่หาย 555 ทุกวันนี้พ่อทนใช้อยู่

ขอบคุณ

ปอปลาvento94

• **
    เอาเป็นว่า หาช่าง ก็หารับ ขี้เกรียดกอง เอ๊ย จอดข้างบ้าน
    เวนโต้ คันดำของผม ใช้แก๊ส ทีไร วิ่งไม่ออก เบาก็ทำถ้าจะดันยันเลย ตอนนี้วิ่งน้ำมันไปหลายบาทแล้วครับ
    เพื่อนๆ ไปตั้ง ไปจูน แก๊ส แถวไหนกันครับ ข้านผมอยู่ สาย 2 ตลิ่งชันครับ

localgame

• **
    ผมว่าอย่าจัดเลย เกิดจัดมามีช่างดีเด่น พอคนไปทำไม่ดันมีปัญหาแล้วมันจะวุ่นวาย กระทู้รวบรวมรายชื่ออู่ก็มีแล้ว เพราะฉะนั้นปล่อยให้เลือกกันเองละกัน ใครแนะนำช่างไหนอู่ไหน เกิดคนไปมาไม่ถูกใจจะหาว่ามีส่วนได้ส่วนเสียกับช่างอีก ถ้าซ่อมจบก็เสมอตัว ดูไม่มีอะไรดีขึ้นเลย

วีระ

ช่างที่ผมปรารถนาอย่างยิ่ง มีคุณสมบัติ 2 ข้อ..
    1 เก่ง (วิเคราะห์อาการได้แม่นยำ ว่าอาการนี้เกิดจากไอ้นั่นเสีย หรือไม่ก็ไอ้นี่หมดอายุ..)
    2 ไม่โกง (อันไหนเปลี่ยน อันไหนซ่อม อันไหนดัดแปลง อันไหนใส่อะไหล่เทียม อันไหนปล่อยไว้ดูอาการก่อน บอกกันตรงๆ)

นอกนั้นผมไม่เกี่ยงครับ ไม่ว่าจะอยู่ไกล, แพง, จ่ายเงินสด, รอนานคิวยาว, อู่คับแคบ, ห้องน้ำไม่สะอาด ฯลฯ 5 5 5 ..

bkk

คุณวีระ มีหมดทุกข้อ แต่ผมไม่เปิดเผยอู่ที่ว่า กิ้วๆๆ
    เพื่อนๆซ่อมไปเรื่อยๆก็จะเจอเอง อู่มีแต่รถVWเยอะ AUDIน้อย ที่สำคัญรับบัตรCredit visa mastercard ฯ ไม่ชาร์จ เจ๋งมาก

ช่างเหอะ

เจ้าของกระทู้ก็ยังไม่กล้าบอกเล้ย...  :P  :P  :P
    « แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 07, 2013, 03:51:24 pm โดย ช่างเหอะ »

vit314

จะ....คอย..อ่าน...ละกัน!!!
    ....ตอบแค่เนี่ย...คงไม่ต้อง  ลบ  มั้ง....