• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วงนี้ต้องลุยน้ำ ชอบจะดับอยู่เรื่อย ใครมีวิธีแก้บ้างครับ  (อ่าน 263 ครั้ง)

ออม

• บุคคลทั่วไป
    ผมใช้ กอล์ฟ3 จานจ่ายจะอยู่ต่ำ เวลาลุยน้ำขนาดไปช้าๆ แล้ว ก็จะดับให้ได้ ใครมีเทคนิคยังไงบ้างครับ ย้ายได้ไหมครับจานจ่ายนี่ ....
    [ 11 ต.ค. 2549 , 17:28:28 น

ADVANCE AUTO

เรื่องปัญหา รถยนต์ เราพร้อมให้คำปรึกษาท่านได้ ช่าง วุธ 086-6260778
    11 ต.ค. 2549 , 18:29:56 น

ADVANCE AUTO

เรื่องปัญหา รถยนต์ เราพร้อมให้คำปรึกษาท่านได้ ช่าง วุธ 086-6260778
    11 ต.ค. 2549 , 18:30:14 น

เหมือนกันเลยครับ วันก่อนพาเจ้ามดดำ B4 ไปดำน้ำมา 55 ตกใจแทบแย่เพราะเกิดมาไม่เขาพาลุยน้ำขับไปนึกว่าน้ำไม่ลึกขับไปเรื่อยๆๆค่อยๆๆลึก จะถอยออกก็ไม่ได้คันหลังก็จี้อยู่ คันหน้าก็ค่อยๆไป ดับ แล้วสตารท์ใหม่ต้องย้ำคันเร่งเรงๆๆ ดับหลายครั้งลุ้นมากๆ ครับเพราะไม่เคยลุยน้ำมาก่อน น้ำก็ประมาณ ครึ่งล้อรถได้มั้งหรืออาจสูงกว่าแต่ความรู้สึกว่าเหมือนน้ำแตะพื้นรถเลยครับ ขาออกต้องรอถนนว่างแล้วเหยียบยาวออกมาเลยไม่งั้นดับแน่  ปรากฎว่ามีอาการสั่นๆเป็นพักๆ  ระยะทางจากน้ำท่วมถึงบ้านก็ประมาณ 3 กิโลได้ สั่นๆเหมือนจะเบาดับต้องลุ้นมากๆๆพอจอดถึงหน้าบ้านปั๊บสั่นแบบเจ้าเข้าแล้วก็ดับไปเลยครับ55 โชคดีที่ถึงบ้าน พอจอดสัก 30 นาทีสตารท์ใหม่ก็ติดครับโล่งอกตกใจหมดเลย อิอิ.  แต่พอเปิดฝากระโปรงหนารถเท่านั้นหละครับทั้งแหน ทั้งลูกหอยโข่งเกาะเต็มหม้อน้ำ(หลังพัดลม 2ตัว)เต็มเลยครับ  แต่ตอนนี้แอร์เสียอะครับ แต่กว่าเสียก่อนที่จะไปลุยน้ำนะครับผม เติมน้ำยามาขับได้ 2 ที ทีหละไม่เกิน 20 นาทีก็กลับบ้านเก่าเป็นลมปล่าวๆซะแล้วเฮ้อมีแต่เรื่องเสียตัง วันรุ่งขึ้นต้องไปสอบสัมภาษณ์งาน ก็ขับไปเหงื่อตกไปด้วยครับ  จะไปทำแอร์ก็ยังไม่ค่อยมีเวลาเลยครับ เล่าสู่กันฟังค๊าบผม ...
    11 ต.ค. 2549 , 20:25:25 น

เหมือนกันเลยครับ วันก่อนพาเจ้ามดดำ B4 ไปดำน้ำมา 55 ตกใจแทบแย่เพราะเกิดมาไม่เขาพาลุยน้ำขับไปนึกว่าน้ำไม่ลึกขับไปเรื่อยๆๆค่อยๆๆลึก จะถอยออกก็ไม่ได้คันหลังก็จี้อยู่ คันหน้าก็ค่อยๆไป ดับ แล้วสตารท์ใหม่ต้องย้ำคันเร่งเรงๆๆ ดับหลายครั้งลุ้นมากๆ ครับเพราะไม่เคยลุยน้ำมาก่อน น้ำก็ประมาณ ครึ่งล้อรถได้มั้งหรืออาจสูงกว่าแต่ความรู้สึกว่าเหมือนน้ำแตะพื้นรถเลยครับ ขาออกต้องรอถนนว่างแล้วเหยียบยาวออกมาเลยไม่งั้นดับแน่  ปรากฎว่ามีอาการสั่นๆเป็นพักๆ  ระยะทางจากน้ำท่วมถึงบ้านก็ประมาณ 3 กิโลได้ สั่นๆเหมือนจะเบาดับต้องลุ้นมากๆๆพอจอดถึงหน้าบ้านปั๊บสั่นแบบเจ้าเข้าแล้วก็ดับไปเลยครับ55 โชคดีที่ถึงบ้าน พอจอดสัก 30 นาทีสตารท์ใหม่ก็ติดครับโล่งอกตกใจหมดเลย อิอิ.  แต่พอเปิดฝากระโปรงหนารถเท่านั้นหละครับทั้งแหน ทั้งลูกหอยโข่งเกาะเต็มหม้อน้ำ(หลังพัดลม 2ตัว)เต็มเลยครับ  แต่ตอนนี้แอร์เสียอะครับ แต่กว่าเสียก่อนที่จะไปลุยน้ำนะครับผม เติมน้ำยามาขับได้ 2 ที ทีหละไม่เกิน 20 นาทีก็กลับบ้านเก่าเป็นลมปล่าวๆซะแล้วเฮ้อมีแต่เรื่องเสียตัง วันรุ่งขึ้นต้องไปสอบสัมภาษณ์งาน ก็ขับไปเหงื่อตกไปด้วยครับ  จะไปทำแอร์ก็ยังไม่ค่อยมีเวลาเลยครับ เล่าสู่กันฟังค๊าบผม ...
    11 ต.ค. 2549 , 20:25:31 น

sor

มาฟังโก้บ่น
    สรุปรู้ยังเนี่ยะ คอล์ย อยู่ตรงไหน?
    อิอิ

11 ต.ค. 2549 , 21:06:55 น

ช่างเหอะ

ตัดถุงก๊อบแก๊บพันรอบๆจานจ่ายกันน้ำสาดจากพัดลมหม้อน้ำ หรือไม่ก็หากระป๋องพลาสติกขนาดที่สวมจานจ่ายได้ ตัดปากตัดก้นทำเป็นเกราะกันน้ำ แล้วแต่ถนัด
    12 ต.ค. 2549 , 08:36:16 น

NottVento

พี่ช่างเหอะสุดยอดจริงๆครับผมไม่เคนคิดวิธีนี้มาก่อนขอบคุณนะครับ

พี่โก้ผมเห็นใจเลยครับเคยผ่านความรู้สึกนี้มาก่อนช่วงนั้นมันลืมหายใจไปเลยครับ

12 ต.ค. 2549 , 13:01:13 น

ออม

จะปายลองดูครับ พี่ช่างเหอะ ขอบคุณนะครับ ง่ายๆดีครับ ไม่เคยคิดเลย ....
    12 ต.ค. 2549 , 19:34:42 น

ไก่-vwthai

- ปิดสวิท A/C ของแอร์ขณะลุยน้ำลึกด้วยครับ
    12 ต.ค. 2549 , 21:49:10 น

รถที่ใช้แก๊สระวังด้วยครับตอนลุยน้ำ ของผมเพิ่งเจอแบ๊กไฟร์มา
    13 ต.ค. 2549 , 07:36:52 น

ปีเตอร์

ปิดแอร์ครับ เมื่อลุยน้ำลึกๆ ปุ่ม A/C พัดลมยังทำงานอยู่ ......  แต่ว่าถ้าเครื่องร้อน มันก็ทำเหมือนเดิม
    ทำอย่างที่คุณช่องเหอะบอก ไม่มีดับ

13 ต.ค. 2549 , 08:38:26 น