• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนผู้รู้ช่วยตอบกันหน่อยนะค่ะ  (อ่าน 164 ครั้ง)

หมูน้อย -

• บุคคลทั่วไป
    ใช้ Vento เกียร์ Auto  เพิ่งเปลี่ยนแบตมา หลังจากนั้น Start แล้วเครื่องสั่นรอบตกลงมาจนดับ ต้อง Start หลายทีกว่าจะติดแล้วรอบไม่ตก แต่วันนี้เจอมาอีกเรื่องคือก็คือรอไว้แล้วเหยียบแล้วเร่งไม่ขึ้น ต้องจอดรออีกสักพัก แล้วลองใหม่ถึงจะเร่งขึ้นวิ่งๆไปได้ แต่ตอนเบรคบางทีรอบจะตกมาจนเครื่องสั่นนะค่ะ จะเป็นที่อะไรบ้าง (เกือบลืมเมื่อเช้าลองดูน้ำมันเครื่องแล้วหายไปเยอะเลยเลยเติมไปถึงวิ่งได้นะค่ะ)
    [ 29 ต.ค. 2549 , 19:05:06 น

RE: รบกวนผู้รู้ช่วยตอบกันหน่อยนะค่ะ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ของผมก็เคยเป็นแต่ของผมติดแก๊สก็เลยเป็นเมื่อมาใช้น้ำมัน แต่ตอนนี้หายขาดแล้วเพราะไปตัด ออกซิเจนเซ็นเซอร์มา ดีขึ้นมาอย่างไม่น่าเชื่อ โอ้พระเจ้าจอร์จมันยอดมากเลย...................พี่แมวตัดให้อ่ะครับ
    30 ต.ค. 2549 , 14:49:14 น

หมูน้อย

RE: รบกวนผู้รู้ช่วยตอบกันหน่อยนะค่ะ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    แล้วเกี่ยวไม๊กับที่น้ำมันเครื่องขาด เพราะเติมไปนิดเดียววิ่งได้ดี แต่พอตอนเย็นก็เป็นอีก เติมไปไม่ถึงครึ่งลิตรนะ พอดีเหลือ ว่าจะไปเปลี่ยนน้ำมันเครื่องพอดี
    30 ต.ค. 2549 , 15:51:10 น