• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณโดนอู่ดังหลอกต้มขายรถโพลค์ คุณจะประจานหรือป่าว  (อ่าน 763 ครั้ง)

bb

• บุคคลทั่วไป
    รอฟังผลเหมือนกันครับ
    24 พ.ค. 2552 , 12:09:20 น

FKP

ถ้ามีเรื่องขึ้นโรงขึ้นศาลก็อย่าลืมเรียกหาทนายรูปหล่อนะฮะ

ไม่เคยเจอกันหรอก แต่แค่อยากหนับหนุนพวกเดียวกันน่ะ

24 พ.ค. 2552 , 13:20:27 น

ทนายรูปหล่อ

555 เห็นด้วย ตีกันอย่าโทรมา(ลูกยังเล็ก) ว่างเจอกันก็ดีครับเห็นพี่ช่างเหอะเคยพูดถึงพี่อยู่
    24 พ.ค. 2552 , 16:43:01 น

วิท

บอกชื่ออู่มาเลยครับ(แต่ต้องรับผิดชอบคำพูดตัวเองด้วย)

24 พ.ค. 2552 , 22:08:47 น

se

ดูมันแปลกๆชอบกลนะครับเล่าเพิ่มอีกนิดได้มั๊ยว่าทำไมไม่ติดต่อกลับไปที่อู่ที่ขายให้กลับออกแนวปลง
    แล้วแผ่นคลัสหมดให้ช่างอู่อื่นเช็คให้หรือป่าวครับอย่าเพิ่งไปรื้ออะไรมากนะเดี๋ยวหมดประกันอาจจะแค่ออยเกียร์
    ตัน น้ำมันเกียร์ขาด สายสัญญาณหลุด อาจแก้ไขได้ด้วยงบเล็กน้อยครับ

24 พ.ค. 2552 , 23:38:46 น

โป้ย

ลองทำอย่างที่พี่ๆเค้าแนะนำเถอะครับ.   แล้วเอามาบอกกัน    ความจริงเป็นสิ่งไม่ตายครับ
     ผมก็กำลังจะซื้อรถเหมือนกัน  และก็ได้คำแนะนำให้ติดต่อช่างอย่างคุณ
         ทุกคนจะได้รู้ว่าอู่ไหน

25 พ.ค. 2552 , 11:15:49 น

Passat B4 ลพ

ใจเย็นๆครับ เห็นใจจริงๆ ไว้ใจมาก หวังไว้มากก็ผิดหวังมากเสียใจมากครับ ผมเคยเจอมากับตัวเองตอนซื้อรถคันแรก(เบ๊นส์) เห็นใจครับ แต่ขอบอกว่าใจเย็นครับ ลองโทรไปคุยหรือไปคุยกับช่างที่ขายให้ก่อน ก็เพิ่งเอามาได้วันเดียวคงคุยกันได้ครับ คุยดีดีใจเย็นๆผมว่าอาจไม่มีอะไรมากแบบคุณse ว่าหรือช่างอาจดูแลให้แล้วจบแบบHappy ก็ได้ครับลองดูครับแต่ต้องใจเยนๆนะครับ
    25 พ.ค. 2552 , 15:33:03 น

"ถ้าคุณๆโดนอู่ดังที่มีชื่อเสียงในบอดแห่งนี้"
    ในบอรด์แห่งนี้ไม่มีอู่ครับ ที่แนะนำกันนั้น แนะนำกันเองครับ ฟังแล้วไม่ค่อยดีครับ เวปนี้ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับการแนะนำใดๆ บางท่านไปทำแล้วดีก็มี เลวมากก็มีมาก"ใช้วิจารณญาณในการอ่าน" ผมคนนึง ร้านหรืออู่ที่ผมแนะนำ ผมต้องลองจนแน่ใจว่าดี และเวลาท่านในเวปนี้จะเอารถไปบางท่านจะโทรถามผมถึงที่อยู่ร้านและชื่อร้าน ถ้าทำจะเอารถไปทำ ผมจะให้บอกเจ้าของร้านว่าผมแนะนำมา จะได้ดูให้รถพรรคพวกเราดีๆกว่ารถคันอื่น(ในความรู้สึกร้านที่ทำถ้าเจ้าของร้านมาดูเองหรือคุยด้วย ความรู้สึกดีๆเกิดขึ้น) เพราะถ้าทำไม่ดี จะได้มาด่าผมได้และผมจะได้รู้ ถึงคุณภาพของงานที่ออกมา จะได้ไม่ต้องให้พรรคพวกไปทำครับ เข้าใจครับว่าโดนมา ผมก็โดนมาเยอะ เจ้าใจครับ

25 พ.ค. 2552 , 19:50:09 น

ตามหา

เจ้าของกระทู้หายไปไหนหล่ะ
    26 พ.ค. 2552 , 21:01:57 น

ashura

ถามอู่ ถ้าอู่ไม่รับผิดชอบ ให้บอกชื่ออู่มาเลย จะกลัวทำไม เราจ่ายเงินสด ๆ ๆ นะ
    ไม่ได้แจกฟรี เป็นวิทยาทาน ไม่ใช่ประจาน แต่ควรเห็นใจกันครับ ไม่ควรปิดบังข้อมูล เว้นแต่ขายถูกยิ่งกว่าชั่งกิโล

27 พ.ค. 2552 , 11:06:12 น

โทรไปถามเลยครับ เขาดูแลให้อยู่แล้ว  ถ้าขายแล้วไม่ดูแล ค่อย ด่า ได้
    4 มิ.ย. 2552 , 14:31:37 น

ผมว่าแปลกๆ

ผมว่าเจตนาไม่ค่อยดีอ่ะ ทำไมรถเสียขนาดนั้นแล้วไม่เข้าไปซ่อมครับ เป็นผมโทรหาช่างทันทีเลยอ่ะ อันนี้จอดนิ่งไว้เฉยๆ ออกแนวปลง จขกท ซื้อมาขับวันเดียว ราคาเป็นแสนเลยเนี่ยนะ ผมว่าออกมาพูดดีกว่าครับ คือเรื่องที่บอกมาน่ะมันก้อเป็นไปได้นะครับที่ซื้อมาแล้วจะมีปัญหา แต่เรื่องที่บอกว่าซื้อมาขับวันเดียว เครื่องเสียแล้วไม่โทรไปเคลียร์กับคนขาย หรือว่าไม่ซ่อมเนี่ย ผมว่าเชื่อยากกว่าเยอะ

16 มิ.ย. 2552 , 22:47:41 น