• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: รายงานการเปลี่ยนออยล์เกียร์อากาศและเดินGroundสายไฟใหม่...อิ..อิ...  (อ่าน 906 ครั้ง)

JOEY_BARON

• บุคคลทั่วไป
    แอบเข้ามาโพสในเวลางาน...อิ..อิ..

ATTN : HS-TAE
    สรุปค่าใช้จ่ายทั้งสิ้น
    - ออยอากาศ+เดินGround ไฟพร้อมค่าติดตั้ง 2,800 บาท (ไม่รวมค่าสายไฟสีแดงเพราะซื้อมาเองครับ)
    - ความร้อนเพิ่มขึ้นหรือไม่...ผมก็ไม่ทราบครับเพราะไม่มีเกจวัดระดับความร้อนในห้องเกียร์...แต่ถ้าความร้อนหม้อน้ำก็ปกติครับ...

ATTN : น้องใหม่ B4
    - เดี๋ยวโทรไปนะคร๊าบ....(อยากกินเบียร์...อิ..อิ..)

ATTN : ventomagmai
    - ถะ...ถะ...ถะ....ถูกต้องนะคร๊าบ......

3 เม.ย. 2552 , 15:18:52 น

M&M

ว่างๆ จะแวะไปอู่นั้นบ้าง มีไรต้องทำอีกแยะ รถผม
    3 เม.ย. 2552 , 16:14:43 น

ทนายรูปหล่อ

เปลี่ยนใช้ท่อเพาเวอร์โดยตรงจะดีกว่าไหมครับ เมตรละ1-2 ร้อยบาทครับ น่าจะทนความร้อนได้ดีกว่าท่อยางครับ
    3 เม.ย. 2552 , 20:24:56 น

JOEY_BARON

ใช้ท่อเพาเวอร์ เหรอครับ พี่ทนายรูปหล่อ .......ว่าแต่ว่าหน้าตามันเป็นอย่างไรหรือครับ....
    3 เม.ย. 2552 , 23:29:23 น

golfjae

สายกราวด์เท่ดีครับ แต่ผมว่ามันสั้นไปหน่อย เวลาซ่อมงานส่วนอื่น ๆ หรือทำความสะอาดเครื่องยนต์จะเกะกะนะครับ เพราะมันพาดไปบนแบตเตอรี่และฝาเครื่อง ลองเดินสายหลบไปตามท่อต่าง ๆ น่าจะทำให้ทำงานซ่อมส่วนอื่น ๆ ง่ายกว่า (ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ)
    4 เม.ย. 2552 , 11:27:52 น

kelvin

อยากได้สายกราวด์สีแดงบ้าง
    บอกที่ร้านว่าอย่างไร ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไร
    เห็นแล้วอยากเปลี่ยนมั่งครับ
    แล้วข้อดีของการเปลี่ยนสายนี้เป็นอย่างไร
    ถ้าใช้ของเดิม ไม่เปลี่ยนจะมีผลอย่างไรในภายหลังครับ

5 เม.ย. 2552 , 10:47:59 น

kelvin

อยากได้สายกราวด์สีแดงบ้าง
    บอกที่ร้านว่าอย่างไร ซื้อที่ไหน ราคาเท่าไร
    เห็นแล้วอยากเปลี่ยนมั่งครับ
    แล้วข้อดีของการเปลี่ยนสายนี้เป็นอย่างไร
    ถ้าใช้ของเดิม ไม่เปลี่ยนจะมีผลอย่างไรในภายหลังครับ

5 เม.ย. 2552 , 10:50:14 น

JOEY_BARON

ผมใช้สายPower(เลือกที่มีทองแดงข้างในมากๆ ทั้งหมดประมาณ 6-7 เมตร ราคา 5-6 ร้อยบาท)

การติดตั้งระบบGround สายไฟใหม่

****ความรู้สึกที่ได้รับ****
    ไม่แตกต่างจากเดิม แต่รู้สึกว่าไฟหน้าจะสว่างขึ้นสักหน่อย(หรืออุปทานไปเอง)

แต่ตอนนี้รู้สึกว่ามันจะรกตาไปนิดกะว่าเดี๋ยวหลังสงกรานต์จะเดินสายเก็บรายละเอียดใหม่ทั้งหมด(อาจจะเปลี่ยนเป็นสีฟ้า)....ไม่ได้ทำเองนะครับ...แต่มีพี่ใจดีท่านหนึ่งจะคอยแนะนำและสอนให้ทำ....อิ..อิ...

โปรดติดตามตอนต่อไป.....

7 เม.ย. 2552 , 01:55:50 น

FKP

ไปใต้อย่าลืมพกกล้วยไว้หลาย ๆ หวีนะ เป็นห้วงเป็นห่วง
    7 เม.ย. 2552 , 18:33:21 น

JOEY_BARON

หลายๆหวีไม่พอหรอกครับท่าน FKP อย่างผมต้องยกเครือ....แบบว่าเอาให้เต็มเหนี่ยวไปเลยคร๊าบ..อิ..อิ...
    7 เม.ย. 2552 , 23:55:53 น

pwtkhqaj
    5 พ.ย. 2011 , 00:27:07 น

yukvgecp
    23 พ.ย. 2011 , 22:32:18 น