• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: น่าเบื่อจริงๆ เลย สิบปีก็ผ่านมาแล้วเวปบอร์ด/คลับเฮ้าส์ VWthai ก็ยังหน้าตาเหมือนเดิม!!  (อ่าน 1569 ครั้ง)

ไก่-vwthai

• บุคคลทั่วไป
    นี่ก็จะเข้าปีที่ 11 แล้ว ดูกี่ปีๆ ก็ยังเหมือนเดิมไม่เหมือนเวปบอร์ดของที่อื่นๆ ลูกเล่นสีสันเยอะแยะ  :-P

แต่ขอร้องนะครับพี่อนุรัตน์ เก็บเอาไว้อย่างนี้แหละครับรูปแบบนี้ ไม่เหมือนใครและเป็นเอกลัษณ์ของเราชาว VWTHAI ที่เข้ามา ตอบคำถาม แสดงความคิดเห็น ฯลฯ ของหลายๆ ท่าน

เข้ามาแซวด้วยความเคารพครับ 8-)

(กระทู้ล่อเป้าให้ถูกด่าหรือเปล่าเนี่ยยย..)   ;-P

[ 21 ก.พ. 2552 , 11:03:34 น

คนรักรถ

ล่อครับ ...ล่อ..... ผมยังหลงเข้ามาเลย...

แต่จะเข้ามาบอกว่า ไม่เป็นไรหรอกครับ รูปเดิมๆแบบนี้ โหลดเร็วมาก ไม่เคยติดขัด จะเข้ามาจากช่องทางไหน ก็ลื่นไหล ไม่ติดขัด (ตราบใดที่ Server ไม่ล่มนะครับ)

ส่วนสีสันและลูกเล่น จะมีหรือไม่มี หรือจะมีมากมีน้อย ก็คงไม่ได้ทำให้ความจริงใจของชาว VWTHAI เปลี่ยนไป ใช่ไหมครับ

21 ก.พ. 2552 , 12:06:33 น

ช่างเหอะ

ครบสิบปี...ข้างหน้า อย่าได้พูดกับคนข้างๆด้วยประโยคเช่นนี้...ก็แล้วกัน
    จะโดนไม่ใช่น้อย.... จะไม่มีโอกาสอธิบายด้วยสิ เดี๋ยวจะว่าไม่เตือน.....

21 ก.พ. 2552 , 12:52:20 น

vintage

ผมชอบครับแบบนี้
    เน้นคุณภาพ  ความรู้
    มีแต่ผู้ใหญ่และให้ประสบการณ์ดีๆ

21 ก.พ. 2552 , 13:07:12 น

เต่าจอไข่

ล่อเป้ากางเกงเลยครับคุณไก่ : )
    นั่นนะซินะ....คุณไก่ เบื่อคนเข้ามาตอบกระทู้ด้วย ทนตอบอยู่ได้เป็นสิบปีแล้ว อิๆๆๆ
    จะบอกว่าให้ทนต่อไปจนกว่าจะตายกันไปข้างนึงเลย ฮ่าๆๆๆ คิดว่ายังไม่มีเวปโฟล์คในไทยอันไหนลบสถิติได้เลย เย้......ต้องขอบคุณเจ้าของเวปและทุกๆท่านที่ทำให้มี VWTHAI มาได้ถึงทุกวันนี้

21 ก.พ. 2552 , 13:56:10 น

อ่านหัวข้อปุ๊ป เฮ้ยท่านไก่เราของขึ้นเหรอ อ้าวโวยได้ไงวะเนี่ย พอเข้ามาอ่าน เห็นด้วยมากๆ นี่แหละครับสัญลักษณ์ ของชาว VW THAI  นึกไม่ออกนะถ้าเปลี่ยนรูปแบบ เปิดเข้ามาคง งง ว่าเข้าผิดเวปรึเปล่า บอกตรงๆชอบแบบนี้  รักกันก็บอก เกลียดก็บอก มีอะไรก็ช่วยกัน มีของเหลือๆก็เอามาแจกกัน แถมเอาของเสียๆมาผ่าให้ดู แถมบางทีมีเรื่องมันๆ(ของพี่จิตติ)ที่รถเสียกลางถนนมาเล่าแบบฮาๆ โว๊ย เวปนี้มันบ้าวะ ไม่รู้เข้ามาทำไมทุกวัน รถโฟลคก็ไม่มีแล้ว แต่ดันเข้ามาทุกวัน ว่าแต่ว่า ท่านไก่เราไม่ได้ชนแก้วกันนานแล้วนะครับ เพื่อนๆใน VW THAIด้วยครับ
    21 ก.พ. 2552 , 14:17:20 น

แถมๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    คิดถึงคุณเนท สาวสุดสวยของชมรม ที่ไม่เคยพลาดมีตติ้งเลย ไม่เจอเลยไม่รู้เข้ามาดูบ้างรึเปล่า ฮิๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

21 ก.พ. 2552 , 14:19:11 น

ห มุ ก เ ห ล็ ก ไ ฟ

ผมอาจเป็นคนใหม่ในที่นี้.......แต่ผมชอบแบบนี้ว๊ะ.............ทุกท่าน..........  
    21 ก.พ. 2552 , 23:24:16 น

DUBZERO

Classic สุดแล้วคร้าบที่นี่ 11 ปีแล้วหรอเนี่ย
    21 ก.พ. 2552 , 23:53:24 น

เด็กโฟล์ค

ผมว่าสวยและไม่เหมือนใครดี เราต้องรักษาเอกลักษณ์ซิครับ ยังไงก็อย่าเปลี่ยนเลยน่ะครับ ไม่เห็นหรือครับ โลโก้ VW ใช้มากี่ปีแล้ว เคยเปลี่ยนที่ไหน จนเดี๋ยวนี้ใครๆก็อยากเอาโลโก้ไปแปะเสื้อ แปะหมวก กันทั้งน้าน ผมยังคิดที่จะแอบทำเองเลยครับ ว่าจะไปจ้างเขาปักหน้าหมวกซัก 1 ใบ แล้วปักด้านหลังว่า Passat คงเท่ห์ไม่เบา(ผิดกฏหมายไหมเนี่ย ทำใช้เองเพราะหลงไหล ไม่ได้ขายน่ะครับ)
    22 ก.พ. 2552 , 01:05:58 น

อีตอนคิดจะสร้าง web กันใหม่ๆ เมื่อ 11 ปีที่แล้ว (ยุคที่หาเรื่อง meeting ซ่อมรถกันได้ทุกอาทิตย์)

หารือกันว่า

"จะเอาหน้า web สีอะไรดี......"

"สีดำเลยครับพี่ ไม่เหมือนใคร"

ตั้งแต่นั้นมา ก็เลย "ดำดี...สีไม่ตก" กระทั่งทุกวันนี้แล

22 ก.พ. 2552 , 09:16:49 น

vento (อุบล) เชียงใหม่

ไม่ได้แวะเข้ามานานมาก เพราะช่วงนี้เจ้าเวนโต้ไม่งอแง แต่ดันไปเสยก้นซิตี้ยุบไปครึ่งคัน น้องเวนโต้แค่ถลอกนิดหน่อย กำลังหากันชนหน้าอยู่ครับ จากเหตุการณ์ครั้งนี้ทำให้มั่นใจในเหล็กจากเยอรมันขึ้นแยอะเลย อิอิ และก็ยังรักหน้าตาของเว็บ vwthai ที่เป็นเอกลักษณ์ ขรึม เข้ม สไตล์เขาเลย
    22 ก.พ. 2552 , 14:11:12 น

1 mk

แบบนี้ล่ะดีแล้วครับ มีอะไรมากตามันลาย ลุงแก่แล้วววว.....
    22 ก.พ. 2552 , 15:29:59 น

LuiJiNo

แต่เวลาโพสตอบ

นานมากกว่าข้อความจะขึ้นในเวบ

บางทีก็ไม่ขึ้นเลย

22 ก.พ. 2552 , 16:01:25 น

เนยสด

อยู่ที่สาระมากกว่า

เวปอื่นๆกราฟฟิคลายตา โหลดช้าด้วย

22 ก.พ. 2552 , 16:36:55 น