• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึงคุณผมไม่เลิก  (อ่าน 708 ครั้ง)

เลิกกับเวนโต้

• บุคคลทั่วไป
    ถึงคุณผมไม่เลิก
    « เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมไม่ได้มาวิจารณ์เพื่อทำให้คนอื่นท้อแท้ ผมก็ยังรักโฟลคอยู่ เพียงแต่ของผมมีปัญหาบางอย่าง ถ้าคุณหรือคนอื่นๆ รักโฟลคจริงก็ไม่ต้องเดือดร้อนอะไร ผมคงไม่มีอำนาจมากพอที่จะไปทำให้ใครเสียกำลังใจได้ เพียงแต่สิ่งที่ผมโพสต์นั้น อาจเป็นข้อมูลด้านหนึ่งในการตัดสินใจใช้โฟลค เซียท ออดี้ ของผู้ที่จะซื้อรถเหล่านี้ใช้ในโอกาสต่อไป รถหนึ่งคันไม่ใช่ของถูกๆ พวกคุณใช้อยู่(เหมือนที่ผมเคยใช้) ก็ต้องบอกว่าดี ตอนที่ผมซื้อผมก็โดนต่อว่าจากคนรอบข้างทั้งนั้น คุณลองคิดดูว่า ถ้าคนไม่พร้อมเรื่องการเงิน มาซื้อแล้วต้องซ่อมบ่อยๆ พวกเขาก็ต้องเดือดร้อน ที่ผมมาโพสต์ ไม่ได้คิดทำร้ายใคร คุณไม่ใช่คนขายรถก็ไม่ต้องเป็นห่วงอะไรไปนี่ครับ อย่างไรก็ตาม ผมก็บอกไว้ก่อนว่า ผมไม่ได้คิดมาทำร้ายใครเพียงแต่แสดงความเห็นในส่วนของผม หากคุณไม่เชื่อ ลองๆไปย้อนดูโพสต์หรือกระทู้ต่างๆ ของผมได้เลยครับว่า ผมไปด่าใครหรือไม่ แล้วจริงหรือไม่ ที่ผมเพียงแต่แสดงความคิดเห็นของผม ส่วนคนอื่นๆก็อยู่ที่จะพิจารณากันเอาเอง โตๆกันแล้วคงไม่ได้ให้ผมมาจูงจมูกได้หรอกครับ
    [ 19 ต.ค. 2550 , 11:20:10 น

.../

RE: ถึงคุณผมไม่เลิก
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    .../
    19 ต.ค. 2550 , 11:49:24 น

classical

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    รถคันแรกหรือเปล่า

รถผมทำไมไม่เห็นต้องซ่อมอะไรหนักหนาเลย

ซ่อมถูกกว่ารถญี่ปุ่นของคันอื่นของคนที่บ้านอีก

ต่างกรรมต่างวาระ

แต่ซื้อรถดูไม่เป็น ซื้อมาดูแลไม่ได้ ไม่เห็นต้องบอกใครเขา

19 ต.ค. 2550 , 11:55:00 น

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ครับ หากคุณดูแลเป็นก็ไม่เห็นต้องบอกใครนี่ครับ ผมแค่แสดงความเห็น บางคนอาจได้เป็นประสบการณ์ พวกเขาคงอยากได้โฟลค เซียท หรือ ออดี้ หากไม่อยากเจอปัญหาจะได้ดูแลเป็น หรือหาคนดูแลดีๆไง หากคุณไม่อยากอ่านก็ไม่ต้องอ่านก็ได้นี่ครับ ผมไม่มีสิทธิ์ห้ามใคร
    19 ต.ค. 2550 , 13:32:16 น

ผมไม่เลิก

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมไม่โต้ตอบครับ ผมแค่ขอร้องเท่านั้น กระทู้ที่ผ่านมาเป็นตัวตัดสิน
    19 ต.ค. 2550 , 13:41:01 น

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เอาเป็นว่าต่างคนต่างอยู่ ผู้ที่รักโฟลค และอยากใช้จะตัดสินกันเองครับ ว่าจะเอาสิ่งที่ผมบอกไปใช้เป็นสิ่งสำคัญในการเลือกรถหรือไม่ ผมไม่ได้ทำร้ายใคร ไม่ได้ฆ่าใคร หรือไม่ได้ค้ายาบ้า ผมทำงานสุจริต และแนะนำด้วยความจริงใจ ใครไม่อยากอ่าน หรือไม่เชื่อ ก็อย่าอ่านครับ ไม่บังคับ อย่างพี่ช่างเหอะ ผมยังนับถือเลย พี่ช่างเหอะพูดตรงๆ ก็ยังไม่เห็นมีใครว่าอะไรนี่ครับ แล้วสิ่งที่ผมให้ข้อแนะนำไป ก็ยังไม่เห็นพี่ช่างเหอะมาต่อว่าอะไร หรือขอร้องอะไรผม มองด้วยใจเป็นกลางดีกว่าครับ อย่างไรเสียผมก็เคยเป็นคนที่ใช้โฟลคมาก่อน ถ้าคิดว่าไม่ดีแต่แรกก็คงไม่ซื้อครับ กระทู้ที่ผ่านมา ผมแค่แนะนำ ไม่ได้บอกใครว่าอย่าไปซื้อ หรือไม่ได้ว่าโฟลคไม่ดีนี่ครับ อาจจะเป็นที่ของผมคันเดียวในประเทศไทยก็ได้ รถมันเสียกันได้ทุกคัน เพียงแต่เจ้าของจะมีงบพอจะซ่อมหรือไม่ อันนี้ต่างหากที่ผมอยากแนะนำ
    19 ต.ค. 2550 , 13:45:06 น

อ่านชื่อคุณแล้วเห็นใจ...

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมอ่านกระทู้นี้แทบทุกวัน ผมใช้รถตระกูลนี้อยู่ ผมพยายามมองแบบกลาง ๆคนรอบข้างก็ไม่แนะนำให้ใช้ บอกถึงสาระพัดปัญหา แต่ผมก็ยังใช้อยู่(เปลี่ยนมาแล้วหนึ่งคัน ใหม่ขึ้นกว่าเดิม )ตอนใช้อยู่ก็มี ปัญหาอยู่บ่อยแต่ก็แก้ได้ ไม่เหลือบ่ากว่าแรงแถมสนุกอีกต่างหากทีได้เรียนรู้ คนที่ใช้รถบางคนมักไม่ชอบแก้ปัญหา เหมือนเมียนั่นแหละครับ เมื่อมีปัญหาก็เลิกกัน แล้วเวลาเลิกกันเราจะประกาศให้คนอื่นรู้หรือครับ อันนี้เปรียบเทียบให้ดู เพราะว่าบางคนรักรถมากกว่าหรือเท่ากับเมีย.........คนไทยซื้อรถมาขายต่อ ...มีปัญหาขายทิ้ง....ยอมติดหนี้เป็นแสน..กับซ่อมจุกจิกหลักพันหรือหมื่นรับไม่ได้......ประเทศเราดูเรื่องเศรษฐกิจให้ดูจากยอดขายรถป้ายแดงเป็นหลัก....จริงใหมครับ
    19 ต.ค. 2550 , 15:29:19 น

ปี

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    มีปัญหาจริงๆครับ สุขภาพจิตมีปัญหา อาจจะเสียหน้ากับคนรอบข้าง ที่ซื้อรถมาแล้วผ่อนไม่ได้ ไม่ฟังคำห้าม และที่สำคัญ รถคันนิดเดียวไม่มีปัญญาซ๋อม ขายทิ้ง ทักษะการแก้ปัญหาต่ำ ทักษะการสื่อสารไม่ดี
    19 ต.ค. 2550 , 19:44:00 น

หนาว

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    พาล
    19 ต.ค. 2550 , 19:50:15 น

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เอาเข้าไป แค่ผมแสดงความคิดเห็นแค่นี้ก็ต้องเดือดร้อนอะไรกันหนักหนาไม่ทราบ ผมบอกเพื่อเป็นคำแนะนำ ไม่ใช่ให้คิดเหมือนผม คิดว่าคนที่เข้ามาตำหนิผม คงอ่านภาษาไทยและแปลไม่เข้าใจ เพราะผมบอกในกระทู้อยู่เห็นๆว่า "ผมแค่แสดงความคิดเห็นส่วนตัว" ไม่ได้อ้างอิงถึงใครหรือว่าอะไรใคร แต่เอาเถอะครับ ผมก็เห็นใจคุณๆเหมือนกันที่อาจไม่เข้าใจที่ผมโพสต์ ผมบอกหลายครั้งว่าผมก็เคยใช้เวนโต้ ถ้าไม่ดีคงไม่ซื้อมาใช้แต่แรก ไม่เกี่ยวหรอกครับว่ารถคันที่ผมซื้อมาจะดีหรือไม่ ตามปีรถมันก็ต้องซ่อมแซมอยู่แล้ว ปัญญาซ่อมน่ะมีครับ อย่าคิดว่าคนอื่นจะเป็นเหมือนคุณ ผมมีวิธีในการแก้ปัญหา หรืออย่างน้อยเวลาผมมีปัญหาคุณก็คงไม่สามารถช่วยผมได้ จริงไหมครับ เอาเป็นว่า ถ้าอ่านภาษาไทยเข้าใจ ก็ควรต่างคนต่างอยู่ ผมก็โพสต์แสดงความเห็นในส่วนของผม คุณก็ทำตามแบบของพวกคุณไป หากยังมีอีก ผมก็จะถือว่าพวกคุณเล่นพวก รบกวนผู้มาใช้เวบครับ หวังว่าคงเข้าใจดี
    19 ต.ค. 2550 , 20:08:09 น

แวะมาใหม่

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อะไรกันคะพี่ๆเพื่อนๆ หนูเพิ่งซื้อ B5 มาแวะมาใช้เวบนี้สักหน่อยค่ะ ทำไมต้องตึงเครียดแบบนี้ด้วยล่ะคะ ใครจะแสดงความเห็นอะไรก็น่าจะเสรีนะคะ อย่ามาทะเลาะกันเลย ทุกคนมีความคิดของตัวเอง เราต้องให้เกียรติคนอื่น เหมือนที่เราอยากให้คนอื่นให้เกียรติเรา สิคะ ถ้าทำแบบนี้ ก็เหมือนกับพวกพี่ๆ รุมว่าเค้าจิงๆ แบบนี้ต่อไปใครจะกล้ามาบอกข้อเสีย ทุกอย่างมีทั้งด้านดีและไม่ดีนะค่ะ
    19 ต.ค. 2550 , 20:11:45 น

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    พี่น้องกันทั้งนั้นนะครับ เนาะ....ใจเย็นๆ รัก เข้าใจ และให้อภัยกันครับ :D
    19 ต.ค. 2550 , 20:51:52 น

อึ

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ถ้ามีคนมาถามข้อมูล เพื่อจะซื้อรถVWคุณค่อยมาตอบก็ได้ นี่เพื่อนๆถามอาการเสียเพื่อที่จะซ่อม แต่คุณแนะนำให้ขายทิ้ง ผมว่ามันเป็นทางออกที่สายเกินไปแล้วน่ะครับ
    19 ต.ค. 2550 , 22:36:44 น

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อีกละ คุณอึ ผมบอกตรงไหนว่าให้ขายทิ้ง ผมแค่บอกว่า ของผมขายทิ้ง ไม่ได้บอกให้คนอื่นทำเหมือนผม เหนื่อยที่จะชี้แจงครับ เอาเป็นว่าผมทำแบบของผม ไม่ได้ขัดแย้งความคิดของพวกคุณ ไม่ได้ใช้ถ้อยคำไม่สุภาพ พวกคุณยิ่งว่าเหมือนยิ่งยุผม แค่นี้นะครับ
    19 ต.ค. 2550 , 22:44:48 น

man

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมเองใช้รถยี้ห้อนี้มาสองคันแล้วประมาณ เกือบ10ปีเห็นจะได้ ปีๆๆนึงเสียค่าซ่อมรถ ประมาณแสนบาท ท้อไหม ท้อครับ แต่หลังจากที่ซ่อมแล้วขับกลับบ้านมันรู้สึกดี รถยี้ห้อนี้ขับมันครับ ผมเป็นคนที่ชอบใช้ความเร็วสูง สบายๆๆเลยไม่เครียด แถมมันยังช่วยชีวิตผมมาหลายครั้ง ถามว่าคันต่อไปจะซื้อไร ก็ยังซื้อรถยี่ห้อนี้อยู่ครับ
    20 ต.ค. 2550 , 01:12:46 น