• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ถึง คุณช่างเหอะ  (อ่าน 744 ครั้ง)

รักราชา

• บุคคลทั่วไป
    RE: ถึง คุณช่างเหอะ
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ยอมรับว่า"ช่างเหอะ" เป็นผู้ที่ให้แนวทางการแก้ไขปัญหามากอย่างเหลือเกินสำหรับคนไม่ประสีประสาเรื่องเวนโต้อย่างผม ผมว่าที่เขาเสียสละเวลาเข้ามาตอบและเสนอแนวทางต่างๆอย่างสม่ำเสมอนั้นเป็นน้ำใจที่งดงาม เพราะผมสังเกตว่า หากแยกกระทู้เป็นรายวัน ก็แทบจะเห็นการใส่ใจเข้ามาช่วยแนะนำเรื่องต่างๆแทบจะทุกวัน(ไม่ค่อยหาย) เรื่องสะบัดสำนวนนั้น ผมมองในแง่ดี เป็นสไตล์ที่เป็นเอกลักษณ์และ "อัตลักษณ์"ส่วนตัวเขา จะยียวนบ้างเขาก็ไม่ได้ดูถูกดูแคลนผู้ใด(เหมือนบางคน เช่นที่ กระทู้ที่ 24169 ซึ่งไม่ให้คำตอบกลับไปว่าเขา "โง่"  นั่นสิแย่สุดๆ !) กรณีเรื่องการตั้งอู่ติดแก๊ส ก็ไม่เห็นแปลกและผิดตรงใหนที่เขาจะตั้ง เพราะเขาได้ลองผิดลองถูกและให้ข้อเสนอแนะต่างๆประกอบเรื่องนี้มานานแล้ว ถึงคราวที่จะรับติดตั้งอย่างเป็นทางการบ้างก็ไม่เห็นแปลก ผมเองสนับสนุนมากกว่าด้วยซ้ำ...
    นึกถึงส่วนดี ส่วนที่มีประโยชน์มากมายที่หลายคนจดจำเทคนิค ประสบการณ์ที่เขาผ่านมามากมายนั้นไปใช้เถอะครับ แค่สะบัดสำนวนที่เป็นTrickบางอย่างเฉพาะของเขาที่เขาไมอยากบอกใคร ก็เป็นสิทธิสมบูรณ์ของเขา เราไม่อาจล่วงละเมิดสิทธินั้นเขาได้ เขาไม่อยากบอกก็เป็นเรื่องของเขา หรือเขาจะบอก"แต่"มีเงื่อนไขก็เป็นสิทธิของเขาอีก แต่ที่แน่ๆ หากสำรวจตรวจตราโดยใส่คำว่า "ช่างเหอะ" ลงไปในกล่อง"ค้นหาข้อความที่คุณสนใจ" คุณจะพบว่ามีเรื่องของคุณช่างเหอะที่เข้ามาช่วยเหลือแนะนำใครต่อใครที่เป็นประโยชน์แทบจะทุกประเด็นในนี้เต็มพรึด ใช้ประโยชน์จากเขาและขอบคุณเขาที่อุตส่าห์เผื่อแผ่เถอะครับ ตราบใดที่เขายังไม่ได้ล่วงเกินสิทธิของผู้ใดในทางใดๆ ก็เป็นสิทธิของเขาที่จะไม่ตอบอะไรก็ได้...  

30 มิ.ย. 2550 , 16:31:54 น

VWmania

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เจ้าของกระทู้ใจแคบจังนะครับ คุณช่างเหอะให้ความรู้หลายเรื่องที่เป็นประโยชน์ ท่าทางคุณวินจะเป็นคนที่ไม่ค่อยเข้าสังคมนะครับ มารยาทแย่มาก
    30 มิ.ย. 2550 , 18:34:05 น

GOLF9776

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
     หลายท่านคงเคย เจอเหตุ ที่ผ่านมาในอดีตแบบว่าเมื่อก่อน เรายังอายุ น้อยกว่าตอนนี้ เรามีเพื่อนที่ไม่ค่อย กินเส้นกัน อาจเคยนัด ฟาดปาก กันเลยก็มี (ใครไม่เคย แต่ผมเคย)
    แต่เมื่อเวลาผ่านไป ไอ้เจ้าเพื่อน คนนั้น แปลงร่างเป็น เพื่อนซี้ สนิท และ เห็นใจกันมาก      อย่างน้อยก็ ฅนไทยครับ  กากี่นั้ง!!

30 มิ.ย. 2550 , 23:21:38 น

จุ้ย

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ที่เขาตอบก็แล้วแต่จะคิดนะครับ
    แต่สำหรับผม เขาเสียเวลาโทรมาหาเพื่อ ให้คำปรึกษา ซึ่งไม่เกียวกับการซื่อของหรือ ค่าซ่อม

ผมอยู่ ตจว ก็ ถามอาการไปตามเรื่อง ว่าเป็นอย่างไร  

สรุปคือเขาก็เสียเวลาแบบไม่ได้อะไรจากผมแน่ๆ  อันนี้ต้องขอบคุณเสียอีกนะ

1 ก.ค. 2550 , 14:09:40 น

new

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เพื่อนๆ พี่ๆ เข้าไปในอ่านใน web นี้บ้างนะครับ www.budpage.com
    1 ก.ค. 2550 , 20:02:20 น

new

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เพื่อนๆ พี่ๆ เข้าไปในอ่านใน web นี้บ้างนะครับ www.budpage.com
    1 ก.ค. 2550 , 20:02:30 น

สาวก VW

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ไม่รู้ใครคิดยังไง ใครจะมาทำมาหากิน
    ใครใคร่ค้าม้า ค้า
    ใครใคร่ค้าช้าง ค้า
    แต่อยากอ่านกระทู้แบบตรงไปตรงมาแบบนี้ ได้ความรู้ดี
    (อย่าหลังไมค์บ่อยเลยครับ)
    ปล. อ่านเจอหลายคน ก็คล้ายๆ มาหากินในนี้ แบบค่อยๆ ซึม...... (ไม่เห็นมีใครว่าเลย แถมรู้สึกดีอีก)
    แต่หลายครั้ง เห็นอู่ๆ หนึ่ง มาโพสท์ (บ่อยๆ)
    ผมก็อ่านเจอคนมาด่าบ่อยๆ (เหมือนกัน) หาว่ามาทำมาโฆษณา
    เอาเป็นว่าตามความคิดเห็นของแต่ละคนละกัน เอาชนะกันไปก็แค่นั้น
    อ่านแล้วเครียด!!!!!! (เดี๋ยวต้องไปกินเหล้า)

2 ก.ค. 2550 , 08:45:12 น

pp

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อากาศร้อน มนุษย์ ปรับตัวไม่ทัน เลยออกอาการควบคุมตัวเองไม่ได้ ทุกคนจริงใจ เเต่เห็นเเก่ตัว ไม่เเปลกถ้าขับรถทุกวันจะรู้ว่าคนขับรถใน กทม. 95 ใน 100 ห่วย
    2 ก.ค. 2550 , 09:41:56 น

วาสนา

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ..พี่ช่างเหอะ...อย่าคิดมากนะคะ..
    ..จริงๆๆต้อง ขอขอบคุณ พี่มากกว่า ที่คอยเข้ามาตอบ และให้ความรู้กับพวก น้องๆๆ ..
    ...มีคนรัก..ก็มักมีคนชังนะคะ..

2 ก.ค. 2550 , 10:27:09 น

ฅนพังงา

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เรียนคุณวิน ความรู้สึกชอบ เกลียดย่อมเกิดได้กับทุกคนแต่การที่นำความรู้สึกนั้นมาเปิดเผยในที่สาธาสรณะชน ผู้ที่มีการศึกษาย่อมไม่พึงปฏิบัติ ควรจะเก็บความรู้สึกนั้นไว้ส่วนตัวจะทำให้คุณเป็นคนที่สามารถอยู่ในสังคมได้อย่างมีความสุข และมีเพื่อนมาก อย่างน้อยกรณีที่คุณตำหนิคุณช่างเหอะผู้ที่เคยได้รับความช่วยเหลือจากคุณช่างเหอะก็มีความรู้สึกที่ไม่ดีต่อคุณ โดยธรรมชาติมนุษย์เราต้องอยู่กันเป็นสังคมไม่สามารถจะอยู่เพียงคนเดียวได้หรอกครับ
    2 ก.ค. 2550 , 12:49:05 น

ตุ๊บ โฟล์ดกะปัด

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    น้าวิน ไปปล่อยออกซะบ้างก็ดีนะฮะ
    อย่าไปแต่หนามหลวงล่ะ

2 ก.ค. 2550 , 17:39:50 น

pp

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ส่งดอกไม้ให้คุณช่างเหอะ ครับ  
    3 ก.ค. 2550 , 10:15:22 น