• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: แล้วความจริงก็เปิดเผย...เวรกรรมมีจริง  (อ่าน 1119 ครั้ง)

tony

• บุคคลทั่วไป
    ผมเป็นคนหนึ่งที่เคยใช้บริการอู่กรุงเทพกรีฑา (โปรดอ่านกระทู้ 10826 ประกอบด้วยเพื่อความเข้าใจ)
    จากวันนั้นจนถึงวันนี้ก็เป็นการพิสูจน์ให้เห็นว่าความจริงเป็นสิ่งไม่ตายและเวรกรรมมีจริง การที่คนเราพูดความจริงกลับโดนประนามด่าว่าสารพัด แต่ผมก็ไม่โ้ต้เถียงกับคนพวกนั้น (คนพวกอาจจะเป็นหน้าม้าของอู่ หรือพวกบัวใต้น้ำ และไร้น้ำใจที่อาศัยเกาะกินอยู่ใน web board นี้ ) วันนี้ผมดีใจที่ความจริงได้ถูกเปิดเผยกับพฤติกรรมของอู่นี้ และสุดท้ายนี้ อยากจะเตือนเพื่อนๆ ว่าอู่ชั่วแบบนี้กำลังระบาดครับ

[ 11 พ.ค. 2006 , 19:23:01 น

เจ๋ง

RE: แล้วความจริงก็เปิดเผย...เวรกรรมมีจริง
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เห็นด้วยครับ 10000000000000 %
    11 พ.ค. 2006 , 20:04:48 น

คุณ น้ำ

RE: แล้วความจริงก็เปิดเผย...เวรกรรมมีจริง
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เรื่องไรหว่า งงเดี๋ยวไปอ่านกระทู้เก่าๆดูครับ
    11 พ.ค. 2006 , 21:25:04 น

คุณ น้ำ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    10826มีด้วยเหรอ งมอยู่สักพักหาไม่เจอแฮ่ๆๆๆๆๆ ทำลิงห์ให้หน่อยครับ หรือผมเชยเลยหาม่ายเจอครับ
    11 พ.ค. 2006 , 21:29:28 น

สมศักดิ์ ผู้อยู่ในเหตุการณ์

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ไม่ได้เข้ามาอ่านเว็บบอร์ดนี้ตั้งนาน เปิดมาก็เจอเลยกระทู้นี้เลย ผมยอมรับว่าเป็นคนหนึ่งที่เข้าไปซ่อมรถกับอู่โพล์คกรุงเทพกรีฑา มานานแล้ว ก่อนจะไปอู่นี้ก็ไปมาหลายอู่ (เสียเวลาไปกับอู่อื่นเยอะมาก) จนแล้วจนรอดปัญหาของรถก็มาจบที่อู่โพล์คกรุงเทพกรีฑาครับ พูดง่ายๆ คืออู่โพล์คกรุงเทพกรีฑาซ่อมเสร็จครับ จากที่ได้สัมผัสกับอู่โพล์คกรุงเทพกรีฑาโดนส่วนตัวผมแล้ว ถือว่ามีความรับผิดชอบดี ช่างที่อู่รวมถึงช่างอัมพรเอง จะบอกสาเหตุของอาการเสีย แล้ววิธีการซ่อม รวมถึงประมาณการราคาซ่อมด้วย หากลูกค้าไม่ตกลง ก็นำรถกลับไปได้ โดยทางอู่ไม่ได้คิดค่าเสียเวลาแต่อย่างใดเลย ผมไม่ได้รู้จักกับช่างอัมพรหรือช่างในอู่เปิดการส่วนตัว ไม่ใช่ญาติโกโหกาใดๆด้วย และไม่เคยเชียร์ใครทั้งสิ้น ว่าไปตามสิ่งที่เห็นกับตาตัวเอง ใครชอบอู่ไหนก็ว่ากันไปตามความชอบครับ อันนี้เคารพความคิดของทุกคน แต่การที่คุณ TONY มาดูถูกความคิดเห็นของผู้อื่นว่าเป็นหน้ามา พวกใต้ใบบัวบ้าง เป็นสิ่งที่ไม่ถูกต้องนะครับ ไม่เคารพความคิดเห็นของท่านอื่นๆ คนเรามีความคิดเห็นแตกต่างกันได้ แต่จะมาเหมาร่วมว่าเป็นหน้าม้า มันเป็นสิ่งที่ไม่ถูกต้อง
    ผมจำได้เรื่องของคุณ TONY (เกิดมาได้ 1 กว่าๆแล้ว) วันนั้นผมเอารถผมไปซ่อมที่อู่โพล์คกรุงเทพกรีฑา เพราะมีเสียงดังที่ล้อหน้าเวลาวิ่งทางตรง ถ้าจำไม่ผิดเป็นวันเสาร์ สักพักคุณ TONY ขับรถ ออดี้เขามาที่อู่โพล์คกรุงเทพกรีฑาด้วย รู้สึกว่าจะมีอาการเกียร์ไม่เปลี่ยนหรือกระตุกอะไรสักอย่างเกี่ยวกับเกียร์นี้แหละ ช่างที่อู่ชื่ออะไรจำไม่ได้เช็คที่เกียร์ปรากฏว่าน้ำมันเกียร์ขาด เขาเลยเติมน้ำมันเกียร์ใส่ให้ แล้วจำได้ว่าช่างอัมพรบอกให้ลองเอาไปใช้ดูก่อน ดูท่าทางคุณ TONY ก็พอใจ และทางอู่ไม่ได้คิดเงินด้วย ปรากฏว่าวันนั้นรถผมก็ทำไม่เสร็จเพราะอู่งานเยอะ ผมก็เลยทิ้งรถไว้ วันต่อมาซึ่งเป็นวันอาทิตย์ (ไม่แน่ใจว่าเป็นวันอาทิตย์หรือวันจันทร์ที่คุณ TONY Post กระทู้ ต่อว่าอู่โพล์คกรุงเทพกรีฑา) คุณ TONY ก็มาโพสลงเว็บบอร์นี้ว่า กลับไปถึงบ้านแล้ว พอเช้ามาน้ำมันเกียร์นองเติมพื้นเลย แล้วก็บอกว่าอู่เขาวางยา แล้วคุณ TONY ยังบอกอีกว่า โทรไปที่อู่ซึ่งเป็นอาทิตย์ (ซึ่งทางอู่หยุดงาน) ไม่รับผิดชอบ วันจันทร์ตอนเย็นผมไปรับรถคืนก็เลย ถามช่างอัมพรว่ารถของคุณ TONY เป็นอะไร (คุณ TONY บอกว่ามีอาชีพเป็น Producer ใช่เปล่าครับ Tony Produce)  ตอนนั้นช่างอัมพรยังไม่รู้ว่าคุณ TONY ได้โพสต์ลงบอร์ดแล้ว ช่างอัมพรก็บอกว่าเมื่อวานคุณ TONY โทรมาบอกว่าน้ำมันเกียร์นองเต็มพื้น แต่เป็นวันอาทิตย์อู่หยุด ทางอู่ก็บอกให้โทรมาใหม่วันจันทร์ ทางอู่ก็รอให้คุณ TONY โทรกลับมา เนื่องจากไม่ได้เปิดใบงาน ทางอู่เลยไม่มีเบอร์โทรของคุณ TONY  
    เชิงวิเคราะห์ จะทางช่าง ทางวิศวะหรือใช้ภาษาฝรั่งก็ได้ว่าทาง Engineer การที่น้ำมันเกียร์หายไป แสดงว่ามีการรั่วเกิดขึ้น จะรั่วที่จุดไหนก็สุดแล้วแต่ จะเป็นที่ซ๊ล หรือประเก็นอ้างน้ำมันเกียร์ก็แล้วแต่จะรั่ว กรณีรถของคุณ TONY ก่อนจะมาที่อู่โพล์คกรุงเทพกรีฑา น้ำมันเกียร์ขาดแสดงว่ามีการรั่วก่อนที่จะมาถึงอู่โพล์คกรุงเทพกรีฑา พอเติมน้ำมันเกียร์เข้าไปใหม่ น้ำมันเกียร์จึงรั่วออกมา นองที่พื้น ไม่ใช่การวางยาอะไรทั้งสิ้น การจะแก้ก็ต้องเปลี่ยนซีลหรือประเก็นต่างๆ ถึงจะหายรั่ว ซึ่งต้องยกเกียร์ลงมาทำ คุณ TONY ก็มาต่อว่าต่อขานโดนทางอู่ไม่ได้รู้เลย เหมือนกับว่าคุณ TONY ต้องการจะกลั่นแกล้งคนอื่น  โดยไม่รู้ข้อเท็จจริงว่าผิดถูกเช่นไร คนเราต้องฟังความสองข้าง เหมือนกับเพื่อนๆ พี่ๆๆ น้องๆๆ ในที่นี้ ที่ผมคิดว่ามีวุฒิภาวะมากพอที่ฟังความแล้วเอามาวิเคาระห์ ถึงข้อเท็จจริงว่าเป็นอย่างไร แต่คุณ TONY ต่อว่าใครหลายๆคนว่าเป็นหน้าม้า ทั้งๆที่มันไม่เป็นความจริง เหมือนกับที่ผมคิดว่าคุณ TONY คงเป็นคนหน้าหมา หมาจริงๆ ใช่เปล่าครับคุณ TONY คุณ TONY  โชคไม่ดีที่วันนั้นผมอยู่ในเหตุการณ์ ผมเลยเอาข้อเท็จจริงมาชี้แจงเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นในวันนั้น ย้ำนะครับชี้แจ้งของเท็จจริงที่ผมเห็น ไม่ได้เชียร์หรือแก้ตัวให้ใคร แต่การที่คุณ TONY มากล่าวหาว่าเป็นหน้าม้านี้มันไม่ถูกต้อง

ปล...ผมมีตัวตนจริงเสียงจริงท่านใดสงสัยโทรมาที่เบอร์ของผมได้ครับ 01-3439539 ผมถือว่าผมเป็นลูกผู้ชายครับมีตัวตนจริงๆ ชี้แจ้งเหตุการณ์ ในวันนั้นได้ครับ

11 พ.ค. 2006 , 23:11:00 น

สมศักดิ์ ผู้อยู่ในเหตุการณ์

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ขออนุญาตเสริมอีกนิดครับ บางช่วงผมพิมตกหล่นบ้าง ขออภัยครับ แก่แล้วก็พิมพ์ช้าหน่อย พิมผิดบ้างไม่ว่ากันนะครับ เหตุการณ์ของคุณ TONY เกิดได้  1 ปีกว่าแล้ว หากจำไม่ผิด
    หากท่าน webmaster คิดว่าข้อความของผมไม่เหมาะสม จะลบข้อความของผมออกก็แล้วทาง webmaster ครับ ผมไม่ได้ต้องการให้เกิดความแตกแยก เพียงแต่ต้องการชี้แจ้งข้อเท็จจริงที่ผมอยู่ในเหตุการ์ในวันนั้น

11 พ.ค. 2006 , 23:23:52 น

ชั่ง...มัน

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เคยได้รับคำแนะนำจากเพื่อนๆในนี้
    ไปแล้วไม่ทับใจ แต่ก็เฉยๆ ชั่งมัน
    ซ่อมเองดีฝ่า ไม่เห็นจะต้องเอาขยะโพสให้เสียความรู้สึกกันเลย

ใครใคร่ค้าม้า ค้า
    ใครใคร่ค้าช้าง ค้า
    เราไม่ใคร่ซื้อ ก็จบ

11 พ.ค. 2006 , 23:29:38 น

ต้อม B4

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    แล้วเปิดเผยยังไง เวรกรรมมีจริงยังไง ไม่เข้าใจ post อะไรรายละเอียดไม่มีเลยครับ ผมอยากรู้เรื่องเกี่ยวกับอู่นี้มากครับ ช่วยอธิบายในกระจ่างหน่อย เพราะผมเคยไปซ่อม มีทั้ง case พอใจและไม่พอใจ
    12 พ.ค. 2006 , 00:57:45 น

pop

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมพอจำได้แล้วหละคร่าวๆเรื่องนี้เกิดขึ้นมาก่อนที่ผมจะรู้จักอู่กรุงเทพกรีทาอีกราว2ปีได้แล้วนะผมจำได้ นานมากๆจริงๆครับ คือถ้าจะว่าอย่างเป็นกลางผมว่ากรณีนี้ไปว่าอู่กรุงเทพกรีทา ลำบากนะครับ มันอาจจะดูแล้วพอเหมาะพอเจาะครับ แต่ถามว่าความเป้นไปได้ที่เกียร์มันรั่วมาก่อนแล้วเป็นไปได้มั้ย  ผมว่าเป็นไปได้เช่นกันเเน่องจากอาการของน้ำมันเกียร์ขาดแสดงว่ามันมีจุดรั่วจริงๆครับ ปัจจุบันไม่ได้ไปอู่พี่บ่าวนานแล้วเพราะว่าปจบบผมเรียนจยเอแบคแล้วไม่ได้ผ่านไปแถวนั้น กอปรกับที่ว่ารถVW ผมขายไปแล้ว
    ซึ่งต้องยอมรับว่าพี่บ่าวแกค่อนข้างชำนาญเรื่องVW พอควรนะครับ ส่วนตอนนี้ผมมาใช้Audi S6 แล้วซึ่งพี่บ่าวจะไม่คอยได้เจจอรถพวกนี้เท่าไหร่เลยแกอาจจะไม่ค่อยชำนาญมากครับ(อู่อื่นๆก็เหมือนกันครับซ่อมกันไม่ค่อยเป็นเท่าไหร่ ) จำได้ว่ากรณีคุณTomy วันที่ผมเอาเข้าไปservice ที่พี่บ่าวครั้งแรก ก็ได้สอบถามกับแกเรื่องนี้เหมือนกันครับ ก็เข้าใจแกครับ ผมเชื่อว่าพี่บ่าวแกคงไม่ฆ่าตัวเองด้วยวิธีนี้หรอกครับ ถ้าอู่ที่เขาฉลาดเขาจะไม่วางยาลูกค้าหรอกครับ เพราะมันกินได้ไม่นานครับ ปจบ ได้ข่าวเรื่องการซ่อมของอู่นี้หนาหูอยู่เหมือนกันครับว่าแย่ลง ยังไงหากใครเข้าไปservice กับพี่บ่าวก็ฝากบอกด้วยครับ ผมเองก็ชอบอัธยาศัยแกครับ แกไม่น่าใช่คนแบบนั้นครับเพราะผมเองเวลาไปซ่อมหลายๆครั้งเอาอะไหล่เข้าไปเองแกก็ไม่เคยว่าอะไร บางทีเอาเข้าไปserivceนิดหน่อยๆก็ไม่ได้คิดตังค์ผม แต่ต้องรีบออกมาก่อน 5โมงทุกครั้งที่ไปซ่อม เพราะจะโดนก็มอมเหล้าทุกครั้งยิ่งรู้ว่าผมคออ่อนแกยิ่งชอบแกล้ง ผมไม่ใช่หน้าม้านะครับ มีหลายๆคนในนี้ที่รู้จักและเคยเห้นหน้าผมครับ มีตัวตนแน่อนครับ พยายามเข้าใจทั้ง2ฝ่าย ใจจริงอยากให้พี่บ่าวเข้ามาตอบด้ยซ้ำครับเพราะแบบนี้มันเหมือนกับฟังความข้างเดียครับ ยังจำได้ว่าวันที่ไปถามพี่บ่าววันแรกที่เอารถไปซ่อม ตัวแกเองยังดูไม่มีที่ท่าโมโหคุณTony ที่มาโพสตว่าเลย แกกลับหัวเราะอารมณ์ดีด้วยซ้ำ แล้วก็นั่งเล่าเหตุการณ์ทั้งหมดให้ฟงั ไม่มีใส่อารมณ์อะไรด้วยซ้ำถ้าเป็นผมๆคงโกรธพอสมควรที่มาว่าลับหลังครับ

12 พ.ค. 2006 , 02:42:42 น

tony

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    http://vwthai.hypermart.net/Clubhouse/10826.html
    เห็นมั็ย วˆามันเริ่มร‰อนตัว ผมคิดวˆาคนที่เข‰ามาดูคงฉลาดพอวˆาใครเป“นใคร
    ดูจากภาษาที่ใช‰ การที่มาวˆาคนอื่นหน‰าหมา ก็ดีกวˆาพวกหน‰าไมˆอาย โกงเค‰าไปวันๆ ไมˆอายบรรพบุรุษเลยรึ เป“นเสนียดของสังคม ขอบคุณกระทุ‰ http://vwthai.hypermart.net/Clubhouse/18545.html ของ คุณพีรดา ที่ทำให‰
    ผมมีเพื่อนรˆวมชะตากรรมอีกหลายทˆาน ขออภัยทาง web master ด‰วยครับเพราะสุดจะทน

12 พ.ค. 2006 , 02:44:14 น

pop

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เอ....ตกลงพี่อัมพรแกไปเปิดอู่รถญี่ปุนด้วยหรอเนี่ย แต่ผมว่ายังไงแกก็คงไม่ทิ้งVW มั้ง เพราะแกก็มาจากVW มาเรื่องอะไรแกจะทิ้งสิ่งที่ตัวเองชำนาญที่สุดไป แต่ในเมื่อมีปัญหาคนcomplaint กันเยอะขนาดนี้น เดี๋ยวพรุ่งนี้ผมลองโทรหาแกดูดีกว่า ถ้าถูกกฌ็ว่ากันไปตามถูก ถ้าผิดก็ว่ากันไปตามผิดครับ เป็นกลางครับ อ้อ ผมมีตัวตนนะครับมิใช่Invisible man เบอร์ผม 018349528 ป๊อบครับ
    12 พ.ค. 2006 , 02:51:20 น

tony

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ลิงคŒได‰เลย คุณน้ำ http://vwthai.hypermart.net/Clubhouse/10826.html
    เห็นมั็ย วˆามันเริ่มร‰อนตัว ผมคิดวˆาคนที่เข‰ามาดูคงฉลาดพอวˆาใครเป“นใคร
    ดูจากภาษาที่ใช‰ การที่มาวˆาคนอื่นหน‰าหมา ก็ดีกวˆาพวกหน‰าไมˆอาย โกงเค‰าไปวันๆ ไมˆอายบรรพบุรุษเลยรึ เป“นเสนียดของสังคม ขอบคุณกระทุ‰ http://vwthai.hypermart.net/Clubhouse/18545.html ของ คุณพีรดา ที่ทำให‰
    ผมมีเพื่อนรˆวมชะตากรรมอีกหลายทˆาน ขออภัยทาง web master ด‰วยครับเพราะสุดจะทน

12 พ.ค. 2006 , 02:52:40 น

somtui

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ของอย่างนี้ขึ้นกับประสบการณ์ครับ
    บางคนได้รับการบริการที่ดี ก็ประทับใจ เชียร์กันสุดลิ่ม บางคนได้รับการบริการที่....ก็เข็ด จะเอาความรู้สึกของตัวเองมาเป็นมาตรฐานให้คนอื่นรู้สึกอย่างเดียวกันเหรอครับ  ลางเนื้อชอบลางยาครับ ที่ไหนไม่ดีก็อย่าไปใช้บริการครับ หาที่ๆเหมาะกับเราดีกว่า

12 พ.ค. 2006 , 03:52:09 น

เบียร์

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    งงคุณtony producerมากๆ(ไม่รู้ว่าใช่producerพวกที่ชอบลอกเพลงฝรั่งมาใส่ภาษาไทยปั๊มขายรึป่าว) งงว่าจะอาฆาตอะไรไปไหนหรือว่า2ปีที่ผ่านมานอนไม่หลับกระสับกระส่ายรอวันนี้เพื่อจะมาประจานตัวเองต่อ ผมเองก็เป็นคนนึงที่ใช้บริการอู่นี้อยู่และไม่ได้มีสิทธิพิเศษอะไรมากมายที่ต้องเขียนเชียร์จนออกหน้าออกตา แต่อยากพูดในฐานะที่ผมยอมไม่ได้ในการเข้าใจผิดในหลายๆกรณีที่เกิดกับคนที่ทำมาหากินด้วยความสุจริต
    1. ตอนที่พี่อัมพรคุยกับผมเรื่องวุ่นๆในกระทู้นี้แกไม่ได้เคยอ่านอะไรในนี้เลยรู้แต่จากลูกค้าเล่าให้ฟังซึ่งไม่มีทางที่เค้าจะมาพิมพ์แก้ตัว อย่างที่คุณนักลอกเพลงกล่าวหาว่าคุณpopเป็นอู่แฝงมาแก้ตัวเพราะวันนี้พี่เค้าก็รอเพื่อนเค้าที่printหน้านี้มาให้เค้าอ่านเหมือนกัน
    2. กรณีคุณพีรดา ผมไม่สรุปชัดเจน แต่ควรระบุมาด้วยว่าให้ช่างยกรถขึ้นเช็ค หรือแค่แวะมาถามเฉยๆ ถ้ากรณีแรกอู่ผิด แต่กรณีที่สองผมว่า เป้นการตอบคร่าวๆโดยประเมินราคาซ่อมเกียร์แจ้งนะครับ
    3. อาชีพผมขายน้ำมันเครื่องให้กับอู่และร้านอะไหล่(ไม่ได้ขายให้อู่กรุงเทพกรีทานะครับ) ผมค่อนข้างเข้าใจในกำไรและขาดทุนของอู่ ผมอยากถามว่ามีอู่กี่ที่ๆพอใจในการให้ลูกค้าซื้ออะไหล่เองไปให้เค้าเปลี่ยน แต่อู่นี้ยินดีรับ ถึงอู่จัดอะไหล่การบวกกำไรไปตรงนั้นผมว่ามันแฟร์ทั้ง2ฝ่ายนะแลกกับการที่คุณต้องไปซื้อเองเสียเวลาและน้ำมันและเค้าต้องรับประกันอะไหล่ให้อีกมันคือค่าความเสี่ยงที่อู่ต้องคิดเพิ่ม
    4. เช๊คปกติไม่คิดตังอะไร ไว้สะดวกมาทำทีหลัง อย่างนี้ไม่แฟร์หรือครับ คิดมุมกลับกันอู่ไม่รู้หรอกว่าคุณจะกลับมาทำกับเค้ารึป่าวหรืออาจเอาอาการที่เสียนี้ไปซ่อมที่อื่นก็ได้ก็เป็นการซื้อใจกัน แต่ผมมองว่าคนที่ทำงานด้านบริการอย่างนี้สมควรได้รับการยอมรับในสังคม เพราะผมเดาจากการอ่านคำที่คุณพิมพ์คุณคงไม่ทำอะไรให้ใครฟรีๆ ก่อนโดยรอคอยให้เค้ามาใช้บริการคุณอย่างที่ไม่รุ้จะมารึป่าวหรอก อย่างนี้เหมือนกับทำดีเสมอตัวทำชั่วโดนซะงั้นอะนะ
    4. ผมเคยเอารถไปให้ที่อู่ฟังเสียงหอน พี่เค้าฟังเป็นเสียงลูกปืนเลยถอดลูกปืนหลังมาใส่จารบี้ใหม่ใช้เวลาทำ1.30ชั่วโมงรวมtest ใช้ช่าง2คน ผมคิดคร่าวๆนะค่าแรงช่างคนละ500ต่อวัน2คนหนึ่งพันบาทคิดคร่าวๆว่าทางอู่เสียเวลาตรงนี้ให้ผม100บาทแต่ทางอู่ไม่คิดเงินผมสักบาทให้ผมลองใช้ดูก่อน ไม่หายมาว่ากันใหม่ อาจเป็เงินไม่เยอะ แต่ด้วยเหตอะไรที่อู่ต้องไม่คิดเงินทั้งๆที่ได้ลงแรงกับรถผมตั้งแต่เกิดผมไม่ชอบของฟรีผมมีความเชื่อว่าคนเราทำงานสุจริตแลกกับเงินที่ได้ นี่คือในแง่ส่วนบุคคล แต่ในแง่ของอู่มีค่าใช้จ่ายต่างๆทางธุรกิจต้องคิดเงินซึ่งผมว่าไม่มีเหตผลอะไรที่ต้องมาทำให้ผมฟรีๆโดยที่ไม่รู้ว่าถ้าไม่หายผมจะมาทำกับเค้าอีกมั้ย
    5. ผมไม่ได้มีconnectionพิเศษอะไรกับอู่นะครับแค่รู้สึกว่าเล่นกันแรงไปโดยที่อีกฝ่ายไม่ได้ตอบโต้เลย และผมเป็นลูกค้าทั่วไปมีรถในบ้านเข้าที่นี่แค่คันเดียวไม่ได้มากมายอะไรที่อู่ต้องโอ๋ผม แต่ที่ผมได้รับจากอู่ก็คือความรู้สึกของจรรยาบรรณของช่าง ที่ผมว่าสมัยนี้ไม่ค่อยมีกัน แต่ผมว่าที่นี่แฟร์และดีพอที่ผมจะต้องแบ่งเวลามาแสดงความรู้สึกแย้งที่มีต่อคุณtony หรือคุณหวังอะไรจากอู่มากไปหรือป่าว (ไม่รู้ว่าคล้ายกับความรู้สึกเวลาคุณวาดหวังกับแฟนๆผู้ชายของคุณรึป่าว)

12 พ.ค. 2006 , 07:10:05 น

มดดำ

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    งง ปวดหัวจี๊ดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆเลย    ดีนะเราเข้าอู่พี่แมวประจำ
    12 พ.ค. 2006 , 12:48:14 น