• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: วางยากันกะเอาเกียร์พัง  (อ่าน 1956 ครั้ง)

THEO

• บุคคลทั่วไป
    RE: วางยากันกะเอาเกียร์พัง
    « ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ไปล้างลิ้นปีกผีเสื้อ กับเช็คเกียร์มา เนื่องจากเกียร์ไม่ชอบเปลี่ยนออกตัวเกียร์สองลากอยู่ที่เกียร์สาม ให้ช่างที่อู่กรุงเทพกรีฑา เช็คปรากฎ แผงวงจรควบคุม selenoid หลุดลงมาเหมือนเสืยบไม่แน่น ขับมาสองพันกว่าโล อาการหายไปเลย คิดราคายุติธรรม ไม่คิดว่าทางอู่จะมาตัดกำลังตัวเองแบบนี้นะครับ ลองให้ช่างดูอีกครั้ง แล้วอาจเปลี่ยนใจอย่างน้อยก้อดีกว่าเข้าศูนย์บริการอะ ไม่รู้เลยทำอะไรกับรถคุณบ้าง
    2 เม.ย. 2547 , 14:38:48 น

มนูญ นาคเจริญ

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    คุณ iamfox ไม่รู่ว่าพูดจริงหรือว่ามุขนะ แต่สิ่งที่คุณพิมมามันไม่น่าเป็นเรื่องจริงเลย คุณ iamfox รับใบสั่งมาจากอู่อื่นหรือเปล่าครับ เขียนก็สั้นไม่มีรายละเอียด เหมือนเป็นการจะดิสเครดิสกันมากกว่า คุณของบอกมาซิว่าเรื่องของคุณมันเป็นยังไง เอาที่เป็นเรื่องจริงนะ ไม่ใช่ปั้นเรื่องขึ้นมา คนเราต้องฟังความสองข้างครับ ไม่ใช้ฟังความข้างเดียว อ้อหรือว่า TONY กับ iamfox คือคนเดียวกันครับ ผมก็ซ่อมกับช่างอัมพรมา 2 ครั้งแล้วเพื่อนผมก็ไปซ่อมกับช่างอัมพรมาหลายคน ไม่เห็นใครจะมีปัญหาเลย ตอนที่ซ่อมผมก็ยืนดูอยู่ ช่างที่อู่เขาก็ทำดี ไม่มีการสับอะไหล่หรือยำอะไหล่มาใส่เหมือนที่อื่น (ไม่อยากเอ่ยชื่ออู่ว่า อู่ที่ไหนทำ) ราคาค่าซ่อมก็สมเหตุสมผล ไอ้ที่บอกว่า 3 พันแล้วมาบอกอีกที่ว่า 3 หมื่นนี้ เป็นการใส่ไฟกันแล้วละ คนเราต้องฟังความสองข้างด้วยดูความถูกต้องเป็นหลัก ไม่ใช่เอาเว็บไซมาเป็นที่โจมตีกลั่นแกล้งกัน ไม่กล้าลงชื่อจริงกัน เป็นประเภทอีแอบ หรือไม่ก็หลบอยู่ในกระดอง ผมนะเชื่อมั่นในอู่โพล์คกรุงเทพกรีทา เป็นอีกทางเลือกหนึ่งที่ไม่ต้องใช้บริการของศูนย์บริการ ไม่ได้รู้จักช่างอัมพรเป็นการส่วนตัว แต่เขาก็บริการดี ทำหน้าที่สมกับเป็นช่างที่ดี แต่อย่างว่าละครับ มันก็ต้องมีทั้งคนดีและคนไม่ดี (ประเภทอีแอบ หลบอยู่ในกระดอก) ลูกค้าที่ไปใช้บริการอู่นี้จะทราบดีครับว่าอู่โพล์คกรุงเทพกรีทาดียังไง คนเราโตๆกันแล้วครับ อย่างมาใส่ไฟกันเลย อะไรไม่ดี อะไรที่เป็นปัญหาอยู่บอกกับช่างได้ เขาก็ยินดีแก้ไขให้อยู่แล้วครับ แต่มาเล่นใส่ไฟกันกันข้างเดียว อีกฝ่ายไม่มีโอกาสชี้แจ้ง จะรู้ได้ยังไงว่าเรื่องที่คุณ TONY หรือ  iamfox เป็นเรื่องจริง อาจจะเป็นคนเดียวกันแล้วมาใช้เว็บไซค์กลั่นแกล้งกัน หรือว่ารับใบสั่งมาจากที่อื่น ผมนะชื่อจริงเสียงจริงครับ ชื่อที่ใช้ก็เป็นชื่อจริง
    2 เม.ย. 2547 , 14:51:25 น

มนูญ นาคเจริญ

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ต้องกราบขออภัยคุณ iamfox เป็นอย่างสูงครับ ผมได้ย้อนกัลับไปอ่านอีกที่ ประกฏวเป็นมุขครับ คุณ iamfox เขียนมาเป็นมุขของช่างเขา ราคาค่าซ่อม3 พันบาท แต่ช่างแกล้งเป็นมุขว่า 3 หมื่นบาท แต่จริงๆแค่ 3 พันบาท ขออภัยครับ ผมรับอ่านไปหน่อย เลยตีความผิดไป (เพราะมันยาวมา) ยังไงขออภัยคุณ iamfox   ด้วยครับ ผมยอมรับผิดครับ
    2 เม.ย. 2547 , 15:03:04 น

ช่างมันนะ

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ยังคุณ  IAMFOX ก็ให้อภัยคุณมนูญแล้วกันนะครับ คุณมนูญคงรีบอ่อานไปหน่อยเลยตีความผิดไป ไหนเขาก็ยอมรับผิดแล้ว ก็ให้อภัยเขาหน่อย คราวหน้าคุณมนูญก็อ่านให้ละเอียดก่อนนะครับ จะได้ไม่ตีความผิดอีก
    สงสัยเหมือนกันว่า ทำไมคนชื่อ TONY ถืงชอบโกหก ดูอย่างนายกรัฐมนตรีอังกฤษซิ บาย โทนี้ แบร์ไง ก็เป็นนายกที่โกหกต่อรัฐสภาอังกฤษ ในกรณียอทัพไปถล่มอิรัก ไม่นึกเลยว่าคนชื่อ TONY ที่เเมองไทยจะเป็นประเภทปั้นน้ำเป็นตัว เหมือนที่แบร์ทำ แต่ไม่แนบเนียนแท่นนายกแบร์เขา

2 เม.ย. 2547 , 15:33:20 น

THEO

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    กำลังจะโพสบอกคุณมนูญว่า อ่านไม่ละเอียด ผมอ่านแล้วก้อเป็นมุข ถ้ารู้จักช่างอำพรก้อจะนึกหน้าและน้ำเสียงออก คนที่เขาใจผิดคนแรกน่าจะเป็นคุณ"คนหาอู่ซ่อมรถ"ที่ไม่เกทมุขแล้วก้อตีโพยตีพายอะ คนอื่นที่อ่านก้อคล้อยตามได้ ผมให้กำลังใจช่างอำพรครับ ผมไปมาหลายอู่ที่แนะนำในเวป อู่กรุงเทพกรีฑา เป็นอู่ที่ผมไว้ใจ เปิดใจหน่อยครับ คนที่ตั้งใจทำงานได้มีกำลังใจ
    2 เม.ย. 2547 , 15:33:42 น

iamfox

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    โห หยอดมุขไปนิดเดียวไปกันใหญ่เลย
    จริงๆเป็นมุข ของ ช่างอัมพร เขาชอบแหย่ลูกค้าเล่น(เฉพาะผู้ที่ใช้บริการกันบ่อยๆ)

2 เม.ย. 2547 , 17:31:20 น

pop

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    อ้าวอีตาเจ้าของกระทู้ไปไหนหละคราวนี้หละหายตัวเป็นนินจาเชียว มาชี้แจ้งเร็วๆจ้า
    2 เม.ย. 2547 , 19:42:26 น

โป้ง

« ตอบกลับ #22 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    มุขช่างอำพรนี่พื้นๆแต่โดนใจจ้าของรถอย่างแรง

มีอยู่ครั้งนึงที่ผมประทับใจมากๆ คือท่อตัว L ที่ออกจากหลังเครื่องไปหม้อลมเบรคมันรั่ว ช่างอำพรแกเอาท่อของอะไรก็ไม่รู้(ดูท่าทางจะทนกว่าของแท้)ใส่แทน พอเสร็จ ถามเท่าไหร่ แกบอก เล็กๆน้อยๆไม่เป็นไร ผมก็เลยให้ค่าวุ้นไป 200 บาท  

2 เม.ย. 2547 , 21:27:40 น

golf-97

« ตอบกลับ #23 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมเอารถไปซ่อม ช่างอัมพรยังคิดค่ากาแฟแก้วละ 20 เลย (มุขช่างแกน่ะ) แล้วซ่อมรถออกมาก็ดี ไม่มีปัญหาเลย ผมว่าว่าเจ้าของกระทู้น่าจะลองคุยกับช่างดูใหม่นะครับ เข้าใจอะไรกันผิดรึเปล่า
    2 เม.ย. 2547 , 23:30:03 น

บี seat cordoba

« ตอบกลับ #24 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมก็เป็นอีกคนที่ใช้บริการของช่างอัมพร เมื่อไม่นานมานี้ผมได้ตัดสินใจเปลี่ยนรถและได้เลือก seat cordoba ก่อนซื้อผมก็เข้ามาอ่านใน vwthai ก่อนแล้วได้เบอร์ของช่างอัมพร ก็ได้โทรไปขอคำปรึกษาก่อนซื้อ แกก็ได้พูดคุยอย่างดี ให้คำปรึกษาทุกเรื่อง พอตัดสินใจซื้อแล้ว วันต่อมาก็ขับไปหาแกเลย เอารถเข้าไปทำหลายรายการ(13 รายการ)  ทิ้งรถไว้วันเดียวเอง ผมว่าราคาน่าประทับใจนะครับถ้าผมเอารถเข้า 0 คงโดนไม่ต่ำกว่า 4 หมื่นแน่นอน สรุปว่าประทับใจครับคงใช้บริการอู่พี่อัมพรต่อไปจนกว่ารถจะพัง แต่ก็คงไม่พังถ้ามีพี่อัมพรอยู่      
    5 เม.ย. 2547 , 04:18:15 น

ซึ้งๆ

« ตอบกลับ #25 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    โอ.. อ่านแล้วซาบซึ้งมากเลยทุกท่าน น้ำตาจะไหล

คุณอำพรคงดีใจในความเชื่อมั่นที่ทุกคนมีให้

5 เม.ย. 2547 , 11:02:54 น

Murray

« ตอบกลับ #26 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ช่างอัมพรเขาไม่ใช้คนเห็นแก่ตัว เขาก็ทำหน้าที่ของช่างได้สมบูรณ์ อะไรที่เล็กๆน้อยๆเขาก็ไม่คิดเงิน แต่คุณ TONY จงใจที่จะกลั่นแกล้งเขาโดยเอาเว็บไซแห่งนี้เป็นเครื่องมือ คิดดูนะ แค่นี้ยังกลั่นแกล้งกันได้ แล้วในชีวิตประจำวันของคุณ TONY หรือ ที่ทำงานของคุณ TONY คุณ TONY ไม่เป็นประเภทเลื้อยขาเก้าอี้คนอื่นหรอ หรือเป็นประเภทขี้แพ้ชวนตี ต่อหน้าไม่กล้าสู้ แต่รับหลังนี้ใส่ไฟใหญ่เลย แบบนี้มันไม่ใช้นิสัยลูกผู้ชายนะ  แบบคุณ TONY นี้ เขาเรียกอีกว่าอะไรนะ ใครรู้ช่วยบอกหน่อยเถอะ
    6 เม.ย. 2547 , 12:43:19 น