• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: passatจะไปทำผ้าบุหลังคาที่ไหนดีครับ  (อ่าน 291 ครั้ง)

pop

• บุคคลทั่วไป
    ตอนนี้กลายเป็นมุ้งไปแล้วหนะครับ
    แต่ต้องทนใช้เพราะว่าหลังคารถไปโดน
    กระสุน 11mm ตกใสEหลังคา ตอนนี้รถอยุ่ในอู่ทำสีเลยกะว่า ออกมาจะไปทำผ้าบุหลังคาแล้วครับ ช่วยแนะนำนหน่อยครับ
    ถ้าได้เป็นร้านที่เคยทำpassatแล้วยิ้งดีครับ
    เพราะกลัวว่าถ้าช่างที่ไม่เคยทำเค้าจะงัดclip
    พลาสติกหัก แล้วกลัวว่ามันจะดังอ้อดแอ้ดในรถ(ซึ่งปกติมันก็ดังมากพอแล้วครับ)ไม่อยากให้มันดังไปมากกว่านี้อีกครับแหะแหะ

[ 17 ก.ค. 2546 , 19:06:26 น

มุข

RE: passatจะไปทำผ้าบุหลังคาที่ไหนดีครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    เพิ่งเอา Passart ตัวแสบไปทำที่อู่อุดมการช่าง แถวถนนกรุงเทพกรีฑา  เยื้องๆกับอู่โฟคกรุงเทพกรีฑา   อัธยาสัยดี  ฝีมือดี  ราคา 2000 บาท  เข้าใจว่าถูกกว่าเจ้าอื่นๆที่เห็นเคยลงใน Web board นีE
    เข้าถนนกรุงเทพพกรีฑาจากศรีนคริทรEข้ามสพานข้ามคลองแรก ก่อนถึงแยกที่จะไปมอเตอรEวยE(ขอบรั้วสนามกอฟลEรุงเทพกรีฑา) อยู่ขวามือก่อนถึงแยกสัก 50 เมตร (อู่โฟคEรุงเทพกรีฑาอยู่ตรงข้ามเยื้องๆกัน)
    ขอบอกว่าไม่มีการซ่อมรถไม่ว่าที่ไหนไม่ช้ำครับ  ช้ำมากหรือน้อยเท่านั้น   ที่อู่นี้ทำคลิบล็อกไฟเกEที่นั่งหลังรถผมหัก 1 ตัว และซ่อมให้เรียบร้อยครับ   ถือว่าฝีมือและความรับผิดชอบอยู่ในเกณฑืดีมากเมื่อเทียบกับอายุรถ

18 ก.ค. 2546 , 08:16:54 น

variant 6

RE: passatจะไปทำผ้าบุหลังคาที่ไหนดีครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ผมก็ทำกับที่นี่ครับ ช่างชื่อดิน 01-817-5209 เคยทำอยู่ที่ไหนดังๆซักแห่งแล้วแยกออกมาเปิดร้านตัวเอง ตอนนี้ก็เอาเบาะ mk1 ไปทำอยูE

เรื่องถอดประกอบบางทีเราต้องเข้าไปดูเองด้วยครับ เพราะตอนประกอบหลังคาผมก็มีเด็กประกอบทำ clip ยึดสายไฟหลุด 1 ตัว เราต้องบอกเขาว่ามันมาจากไหน แล้วก็ใส่กลับไป เรื่องอย่างงี้ต้องทำใจครับ

รถ passat คุณมุข ผมว่าเห็นอยู่เหมือนกันครับ ใช่สีเทาหรือปล่าวครับ

18 ก.ค. 2546 , 10:21:02 น

มุข

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 01, 1998, 09:56:35 am »
    ของผมสีน้ำเงิน เพิ่งเอาไปทำเมื่อวันอังคารที่ผ่านมา
    19 ก.ค. 2546 , 20:52:45 น