• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: มีความจำเป็นแค่ไหนต้องล้างเครืองยนต์ยนต์  (อ่าน 378 ครั้ง)

คนรักโฟล์ค

• บุคคลทั่วไป
    ขอรบกวนถาม  ๑  คำถาม  "  มีความจำเป็นเพียงใดหรือไม่ (หากเราไม่คำนึงว่าต้องให้รถใหม่และสะอาดอยู่เสมอ )    ที่เราต้องล้างเครื่องยนต์อยู่เสมอ  "      ?       เคยไปให้ที่ปั๊มล้าง  ไม่รู้ว่าใช้น้ำยาอะไรแต่ที่ฉีดลมรุ่นแรงเหลีอเกินกลัวข้อต่อตามสายจะหลุดและน้ำยาจะไม่เข้าไปที่   หัวเทียน   จานจ่าย  หรืออุปกรณ์อื่นๆของเครื่องยนต์ดอกหรือ   วานผู้รู้ให้คำเฉลยทีครับผม
    [ 31 ม.ค. 2006 , 22:28:26 น

เฒ่าทะเล้น

สะอาดไว้เป็นดีก่อนน่ะโยม  เครื่องจะวิ่งฉิ่ว   ปู้ดป๊าด   กว่าเครื่องที่สกปก
    31 ม.ค. 2006 , 22:35:16 น

even

ผมชอบให้เครื่องสะอาดๆครับ เพราะเมื่อไหร่ที่มีคราบน้ำมัน หรือสิ่งผิดปกติอื่นๆเราจะสามารถสังเกตุได้ง่ายกว่าที่เครื่องสกปรกจนมองดูอะไรมันกลมกลืนกันไปหมด ไม่รู้ว่าคราบไหนคราบใหม่ คราบไหนคราบเก่าครับ
    1 ก.พ. 2006 , 09:36:38 น

George (B4)

แล้วข้อต่อตามสายไฟ หรือจานจ่าย หรือพวกคอยจุดระเบิดจะไม่หลุดหรือพังหรอคับ แล้วน้ำที่ล้างนี่เป็นน้ำเปล่าหรือเป็นน้ำยาพิเศษคับ จะได้ไปลองให้เขาทำดู
    1 ก.พ. 2006 , 10:51:25 น

VW ทลท

ปัจจุบันล้างเองครับ สะอาดสดใส สบายมาก เพียงเอาถุงพลาสติคคลุมพวก ไดชาร์จ จานจ่าย จากนั้นก็ใช้เครื่องฉีดแรงดันสูง(ปัจจุบันของเยอรมัน ราคาไม่เกิน 3500 ทำในจีน แต่อย่าไปใช้แบรนด์จีนเองเชียวเจ็บใจมาแล้ว)จากนั้นก็บรรเลงได้เลย โดยเฉพาะหน้าหม้อน้ำซึ่งคนส่วนใหญ่ละเลย จึงทำให้การระบายความร้อนไม่ดี ผลที่ตามมาหรือครับ พัดลมต้องทำงานหนัก เครื่องยนต์ระบายความร้อนไม่ดีทำให้อุปกรณ์ต่างๆในรถเราเสียหายเร็วขึ้น นอกจากนี้ห้องเครื่องที่สะอาดยังทำให้เราสามารถตรวจสอบความผิดปกติได้ง่ายกว่าเช่นมีน้ำหรือ น้ำมันรั่วที่ไหน
    1 ก.พ. 2006 , 11:33:54 น

golf

http://thaiwashzstation.blogspot.com
    ลองดูครับผมเขียนเรื่องการล้างเครื่องเอาไว้ครับ ถ้ามีอะไรสงสัย เมล์มาได้ครับที่ gopspeed@hotmail.com

1 ก.พ. 2006 , 12:44:20 น