• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำ - พวงมาลัยกระตุุก  (อ่าน 1323 ครั้ง)

ลาดพร้าว

• บุคคลทั่วไป
    ขอคำแนะนำ - พวงมาลัยกระตุุก
    « เมื่อ: ตุลาคม 10, 2013, 03:27:49 pm »
    VW Golf 94 auto ขณะรถวิ่ง ถนนเรียบ ทางตรง ความเร็ว 80+
    หากเหยียบกดคันเร่งเพิ่มความเร็วเพิ่มทันที จะรู้สึกได้ว่าพวงมาลัยกระตุกซ้าย แต่ไม่ถึงกับทำให้รถเอียงไปซ้าย
    เมื่อผ่อนคันเร่ง จะรู้สึกได้ว่าพวงมาลัยกระตุกขวา แต่ไม่ถึงกับทำให้รถเอียงไปทางขวา
    เป็นเพราะเหตุใด ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำด้วย ขอบคุณครับ

B4+ธรรมดา

Re: ขอคำแนะนำ - พวงมาลัยกระตุุก
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2013, 10:36:01 am »
    เข้าร้านเช็คช่วงล่างเลยดีกว่าครับ..มันเป็นเรื่องความปลอดภัยให้ช่างดูดีกว่าผมว่า

หะมู

• Hero Member
    Re: ขอคำแนะนำ - พวงมาลัยกระตุุก
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 04:16:36 am »
    ขออภัยครับ ขอเสริมนิดนึงว่า ทางที่ดีเข้าอู่ช่างโฟล์กครับ ดีที่สุด จบง่ายกว่าครับ เพราะเค้าทำทั้งเครื่อง ทั้งช่วงล่างอยู่แล้ว ก็คงหนีไม่พ้นพวกลูกยางต่างๆ หรือไม่ก็เพลาขับน่ะครับ

dorn

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 03:02:07 pm »
    คุณหะมูครับตื่นมาตอบแต่เชาเลยนะครับ....มาแซวครับ

หะมู

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2013, 06:29:40 pm »
    หวัดดีครับคุณ dorn  เปล่าครับไม่ใช่ตื่นมาตอบแต่เช้า ที่จริงยังไม่ได้นอนครับ แหะ แหะ  พอดีเพลินท่องเว๊ปหาข้อมูลอยู่ครับ อย่าห่างหายไปนานสิครับ เข้ามาคุยกันบ้าง

vento1800

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2013, 11:30:52 pm »
     ;Dช่ายแย้ว น้องนกอาจปีกหัก น้องหมากอาจไปถ่ายละคร แล้วหิวไปกินกระเพลาไข่ดาวต่อ ครับ

ลาดพร้าว

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2013, 08:23:34 am »
    ขอบคุณครับ
    เมื่อวันอาทิตย์มุดดูแล้ว อย่างที่คุณ vento1800 ตอบเลย
    น้องนก-น้องหมาก รับงานมาเกือบ 19 ปี สังขารก็ล่วงโรยตามเวลา
    โชคดี ที่ไม่ได้กินกระเพลาไข่ดาวต่อ