• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคอมเม้น Passat ปี 2001 ด้วยครับ  (อ่าน 2010 ครั้ง)

ทศพร

• บุคคลทั่วไป
    ขอคอมเม้น Passat ปี 2001 ด้วยครับ
    « เมื่อ: มีนาคม 17, 2013, 03:19:58 pm »
    พอดีไปดูมา รู้สึกชอบนะครับ บอดดี้ใหญ่มากพอๆกับแคมรี่เลย ราคา 260,000 บาท ภายในแจ่มมาก เครื่อง 20 วาวล์ เพื่อนๆคิดว่าโอไหมครับ แล้วเรื่องข้อด่อยข้อดีของรุ่นนี้เป็นยังไงครับขอรับคำแนะนำด้วย....

ทนายรูปหล่อ

• Full Member
    Re: ขอคอมเม้น Passat ปี 2001 ด้วยครับ
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 03:55:33 pm »
    ทำใจเรื่องพลาสติกแตกง่ายเริ่มย่อยสลายตัวเอง มือจับจะเริ่มไปก่อน เบิกศูนย์ชิ้นประมาณ7ร้อย+ คอนโซลเก๊ะจะเริ่มแตกต้องหาซ่อมหรือเปลี่ยนมือสองเอาครับ เครื่องยนต์วิ่งทางไกลดีมาก ออกตัวอืดหน่อยแต่พอเกิน70 ไปแล้วดีครับ เครื่องไม่ค่อยมีปัญหาถ้าใกล้2แสนโลก็เตรียมตังทำเกียร์ประมาณ 3หมื่นกว่า ช่วงล่างก็สมราคาทำแล้วจบไม่ค่อยมาเสียที่เดิม ติดแก็สก็อีกประมาณ2หมื่น ในเมืองประมาณ5-6โล/ลิตรต่างจังหวัด 120ขึ้นประมาณ 9+-โล/ลิตร  ข้อเสียรับได้ก็ซื้อเลย 

panuwat

• Newbie
    • *
    Re: ขอคอมเม้น Passat ปี 2001 ด้วยครับ
    « ตอบกลับ #2 เมื่อ: มีนาคม 18, 2013, 05:54:21 pm »
    ถ้าชอบก็สอยเลยครับ (ไม่ได้เชียร์นะครับ แต่อยากให้ใช้ อิอิ) มาเป็นเพื่อนกัน
    ข้อมูลก็ตามพี่ทนายท่านว่า ส่วนตัวผมเห็นว่า ถ้าเกียร์รถรุ่นนี้สภาพดี ก็ขับสนุกใช้ได้ สมกับอายุ 12 ปี ขับทางไกลดี
    นิ่งดี ใช้ความเร็วได้ ตัวถังแข็งดี (ถอยชนเสารั้ว ก็ไม่บุบ แต่สีแตก เสาหัก(เสาปูน) 555 อันนี้พฤติการณ์ส่วนตัวนะครับ)

ข้อเสียเท่าที่ทราบ -ถ้าไม่ติดแก๊ส กินน้ำมันมาก แต่ติดแก๊สแล้วเหยียบมันกว่าเดิม เพราะไม่ต้องกังวลว่าจะเปลืองน้ำมันและเงินมาก
    ถ้าจะซื้อ ผมก็ขออนุญาตแนะนำ นอกจากดูตัวถัง เครื่อง ผมขอเน้นที่เกียร์นะครับ ถ้าได้มาสภาพดี ก็ยืดเวลาการซ่อมได้

Thosapron

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2013, 12:25:05 pm »
    ขอบคุณมากๆครับกะว่าจะซื้อจริงๆน่าตอนสิ้นปีโน้นแหละ...หรือไม่ก็ปล่อย เวนโต้คันนี้ให้ได้ก่อนครับ

mr.boone

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มีนาคม 27, 2013, 09:24:36 pm »
           อ่านตอนแรกนึกว่าอยากได้เร็วๆนี้ซะอีก สรุปตอนท้ายว่าปีหน้าโน้น....อีกนานจัง..ไม่ใช่อะไรหรอก ผมอยากไปเล่น Audi c5 ซะหน่อย เลยอยากจะปล่อย B5 ถ้าคุณทศพรชอบผมก็จะขายแบบไม่ต้องตั้งราคา เอาแบบพอใจเท่าไรว่ามา แบบนั้นเลยครับ เพราะตอนนี้c5มันเข้าไปอยู่ในหัวจิตหัวใจผมซะแล้ว ถ้าเจ้าของเขายังไม่ขายผมคงกระวนกระวายเพราะความอยากต่อไป แต่ถ้าขายไปแล้วก็แล้วไป

ถ้าคุณทศพรขายventoได้ค่อยติดต่อผมละกัน บอกประวัติคร่าวๆรถผมให้ทราบไว้สักเล็กน้อยก่อน B5 ของผมเป็นรุ่นปี 99 สีฟ้า เบาะกำมะหยี่สภาพเรียบร้อยใช้งานอยู่ทุกวัน เครื่องดี แอร์เย็นจนหนาว แก๊สหัวฉีดออโทรนิค ประหยัดมากไม่จุกจิก เกียร์เพิ่งโอเวอร์ฮอลกับช่างสเน่ห์ ยังอยู่ในระยะประกัน เพิ่งวิ่งไปสองพันกว่า กม.วิ่งครบหมื่นโลต้องเอาไปให้ช่างสเน่ห์ตรวจอีกครั้งเพื่อรับประกันต่อ ยางดี แบ็ตดี เท่านี้ก่อนนะ ถ้าดวงสมพงษ์กัน คุณทศพรคงได้ขับ b5 และผมก็คงได้ขับc5 ......

nino

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 28, 2013, 10:20:05 am »
     ;) :D ;D จะเป็นไปได้ไหม ถ้าผมอยากจะขอให้คุณ Boone ถ่ายรูปส่งเข้าที่ nino.absolutesanctuary@gmail.com เพราะผมอาจจะได้ตัดสินใจเร็วขึ้นมาอีก ตอนนี้น้องที่ทำงานเขามาให้รถผม 100000 ละ ราคาท่านใส่มาด้วยเลยนะครับจะได้คำนวนว่าจะเพิ่มเท่าไหร่ต่อ

mr.boone

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 12:23:37 pm »
                ขอเวลาหน่อยนะ ผมไม่เคยถ่ายรูป ไม่เคยส่งรูป ทำไม่เป็นเลย ต้องไปพึ่งเพื่อน จึงต้องขอเวลาสัก2-3วันคงรอได้นะ  ส่วนราคาคุณมีอยู่แล้วหนึ่งแสนคงเพิ่มอีกไม่ถึงแสนหรอกครับ สบายๆ ได้รถดีกว่าเวนโต้เยอะเลย

หะมู

• Hero Member
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: มีนาคม 29, 2013, 08:40:27 pm »
    คุณ mr.boone จะหนีไปคบกับ Audi ซะแล้วเหรอครับ ว้า เสียดายจัง vwthai คงขาดความรู้ และ D.I.Y. ดีๆ ไปอีกเยอะเลย แง

mr.boone

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 02:37:23 pm »
              ไม่หนีไปไกลหรอกครับคุณหะมู audi กับ vw ก็แม่เดียวกัน ฟีลการขับก็เหมือนๆกัน เพียงแต่ a6 มันจะใหญ่กว่าหน่อยดูจะโอ่โถงกว่า แต่เครื่อง v6 2.4 น่าจะซดน้ำมันมากกว่าพอสมควร เพื่อนใช้รุ่นนี้อยู่มันก็เชียร์ว่าดีน่าใช้อย่างนั้น-อย่างนี้ ไอ้เราก็ใจอ่อน  อีกอย่างก็ชอบด้วยใจเลยเอนเอียง แต่ถ้ายังขาย b5 ไม่ได้ผมก็จะไม่เปลี่ยนนะ ยังรักมันอยู่เหมือนกัน

สำหรับคุณ nino ผมวานแม่บ้านผมส่งภาพ รถvw b5 ของผมมาให้แล้วลองคลิกเข้าไปชมนะครับ ภาพรถ แม่บ้านผมเป็นคนถ่ายเอง อาจไม่ตรงมุมที่ต้องการมากนัก แต่ก็พอเห็นรายละเอียดทุกส่วน ด้านหน้า-ด้านข้าง-ด้านท้ายและภายใน  อ้อ!อาจมีภาพหน้าแม่บ้านผมติดไปด้วย ขายแต่รถนะ คนไม่ขายครับ

นีโน้

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มีนาคม 31, 2013, 06:30:24 pm »
     ;) :D ;D ครับชมเรียบร้อยแล้วครับ คำถามได้อยู่ในเมลย์แล้วพี่ขอบคุณมากๆครับ อยากได้ครับ