• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: passat B4 สตาร์ทไม่ติด  (อ่าน 3183 ครั้ง)

หนูหริ่ง 1

• บุคคลทั่วไป
    passat B4 สตาร์ทไม่ติด
    « เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 01:44:34 pm »
    passat B4 สตาร์ทแล้วเงียบกริบ เครื่องไม่หมุน เอาสายไปจี้ที่ตูดไดสตาร์ท เครื่องติด ต้องไปไล่ตรงไหนต่อครับ

ป๊อก

• Newbie
    • *
    Re: passat B4 สตาร์ทไม่ติด
    « ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 01:58:25 pm »
     ;D สวิทช์กุญแจ ก่อนเลยครับ  ;D

หนูหริ่ง 1

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 02:17:46 pm »
    ขอบคุณครับ ทดสอบแล้วจะมารายงานผลครับ

ทนาย รูปหล่อ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2012, 10:32:23 pm »
    เช็คสายไฟมัลติฟังชั่น ดูครับ ว่าปกติหรือป่าว ถ้าสายไฟไม่ปกติแตกหรือช็อด มันจะไปฟ้องที่กล่องว่าเข้าเกียร์ D หรือ R เลยทำให้สตาร์ทไม่ได้

หนูหริ่ง 1

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 08:46:03 am »
    เป็นจริงอย่างที่พี่ทนายบอกครับ ลอง Vag com ดู มี error ขึ้นว่า Multi-function switch(F125) Unknow switch condition อยากทราบว่าต้อง เช็ค สายMulti-Function ตรงไหนครับ

coco jal

• Newbie
    • *
    « ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 03:04:02 pm »
    multifunction จะอยู่ใกล้ๆกับspeedometer อะครับเป็นปลั๊กใหญ่ๆหน่อย

หนูหริ่ง 1

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2012, 04:21:04 pm »
    แก้ไขได้แล้วครับ ปรากฎว่าเป็นที่สายไฟไปที่ท้ายคันเกลือสีดำ ขี้เกลือขึ้นตรงจุดจั๊มมาจากโรงงาน เดินสายใหม่หายเรียบร้อยแล้วครับ

ขอบคุณช่างเสน่ และคุณหมู มากครับที่ช่วยไล่ให้จนเจอ

แล้วจะเข้าไปรบกวนใหม่ครับ

เด็กโฟล์ค

• Sr. Member
    « ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 12:56:48 am »
    รถสตาร์ทไม่ติดเข้าไปหาช่างได้ไงครับ (ล้อกันเล่นครับฉันท์มิตร)
    ผมยังไม่ได้แกะหน้ากากสวิทช์แอร์ไปหาไฟมาใส่เลยครับ

vw vento 16 วาวล์

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2012, 09:09:38 pm »
    ข้อความโดย: เด็กโฟล์ค
    « เมื่อ: วันนี้ เวลา 12:56:48 am » ใส่การอ้างถึงคำพูด

รถสตาร์ทไม่ติดเข้าไปหาช่างได้ไงครับ (ล้อกันเล่นครับฉันท์มิตร)
    ผมยังไม่ได้แกะหน้ากากสวิทช์แอร์ไปหาไฟมาใส่เลยครับ
         สวัดดีครับ.คุณเด็กโฟล์ค  ที่คุณเด็กโฟล์คพูดถึงคือหลอดไฟข้างใน ตรงที่เปิดพัดลมแอร์ที่มีสามตัวใช่ใหมครับ (ที่เป็นลูกบิด)ถ้าแกะแล้วเปลี่ยนหลอดแล้วบอกผมบ้างนะ ผมอยากทำบ้าง ของผมมืดหมดแล้ว :D  ขอบคุณก่อนเลย ;D

หนูหริ่ง 1

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 10:47:49 am »
    ที่คุณเด็กโฟล์กถามว่า รถไม่ติดแล้วไปหาช่างได้ไง คือว่าต้องจัมตูดไดสตาร์ทให้ติดแล้วขับไปคร๊าบ

เรื่องเปลี่ยนหลอดไฟที่แพงสวิทแอร์ ต้องบอกเลยว่ารื้อเยอะครับ ต้องรื้อตั้งแต่หน้ากากเรือนไมล์ ช่องแอร์ฝั่งคนขับ สวิทไฟหน้า ช่องแอร์ตรงกลาง ถึงจะเข้ามาถึง สวิทแอร์ได้ ตรงสวิทแอร์ก็ยากตรงสายสริงที่ดึงปรับตำแหน่งแอร์อีก เหนื่อยครับ ต้องใจเย็นๆๆ ถ้าอยากทำผมขอเสนอไฟ ที่เขาเรียกว่า ไฟกระดุมมาดัดแปลงดีกว่าครับ สว่างกว่าเยอะ ราคาไม่แพงด้วย เคยอ่านเจอแถววรจักรมีขาย เส้นละ 60 บาท

vw vento 16 วาวล์

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2012, 02:12:04 pm »
    ชอบคุณครับคุณ.หนูหริ่ง 1 ที่มาบอกวิธีการถอดเปลี่ยนหลอดไฟ  สำหรับผมแล้วเป็นเรื่องง่ายมากๆ  ;)เรื่องถอด  แต่เรื่องใส่นี่ซี  ;D งั้นไม่ป่งไม่เปลี่ยนมันแล้ว  จะขออยู่ในความมืดมิดต่อไป  8)