• ยินดีต้อนรับ, บุคคลทั่วไป

• กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิก.

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น

ผู้เขียน หัวข้อ: เอารถโฟล์ค ปี 97 Varieant (1.8 ซีซี) ไปติดแก๊ส LPG ระบบ Fix Mixer มาค่ะ  (อ่าน 250 ครั้ง)

อุ๋มอิ๋ม -

• บุคคลทั่วไป
    เอารถโฟล์ค ปี 97 Varieant (1.8 ซีซี) ไปติดแก๊ส LPG ระบบ Fix Mixer มาค่ะ มีความรู้สึกว่ารถสต๊าสติดยากมาก ค่ะ มีใครพอจะอธิบายได้ไหมคะว่าเป็นเพราะอะไร มีวิธีแก้ไขหรือต้องติดตั้งอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่าคะ
    [ 1 ก.ค. 2551 , 17:19:35 น

สมศักดิ์

สตาร์ทแก๊สเลยหรือเปล่าครับ ลองสตาร์ทด้วยน้ำมันพอเครื่องอุ่นแล้วค่อยเปลี่ยนเป็นแก๊ส ลองตรงนี้ดูก่อนนะครับ
    1 ก.ค. 2551 , 17:41:17 น

เต้ย

รุ่นเดียวกันครับ แต่เอาไปติดวันนี้ได้พรุ่งนี้ ระบบเดียวกัน ลุ้นระทึก.. ครับ เจอกระทู้นี้เข้า
    1 ก.ค. 2551 , 21:24:07 น

เต้ย

รุ่นเดียวกันครับ แต่เอาไปติดวันนี้ได้พรุ่งนี้ ระบบเดียวกัน ลุ้นระทึก.. ครับ เจอกระทู้นี้เข้า
    1 ก.ค. 2551 , 21:24:15 น

เต้ย

ไปรับรถมาแล้วครับ แก๊สวิ่งดี สตาร์ทติดง่าย แต่เดินเบาน้ำมันแกว่ง เดิมใช้ แก๊สโซฮอล์ล95 ครับ..
    2 ก.ค. 2551 , 14:35:01 น